overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ขออนุญาตเตือนเพื่อนสมาชิก user Ekarat25 พฤติกรรมน่าสงสัยครับ

OverclockZone Member kimmi's Avatar

Default ขออนุญาตเตือนเพื่อนสมาชิก user Ekarat25 พฤติกรรมน่าสงสัยครับ

ผมได้โพสไว้ในห้อง Most Wanted แล้วครับ แต่อยากมาแชร์ในนี้เพื่อเตือนอีกครั้งนึง จะได้ระมัดระวังกัน

สืบเนื่องจากกระทู้ที่ user Ekarat25 ได้ตั้งกระทู้ลงขายสินค้า ซาก lenovo Y500 เมื่อวันที่ 25 พ.ย.59ครับ แต่เนื่องจากเป็นกระทู้ในบอร์ดใหม่ ตอนนี้จึงเข้าไปดูไม่ได้แล้ว แต่ผมได้จับภาพหน้าจอไว้ รายละเอียดตามรูปครับ

- หลังจากได้เห็นกระทู้ผมได้โทรและไลน์ไปนัดซื้อซึ่ง user Ekarat25 ได้นัดผมวันอังคารที่ 29 พ.ย.59 ช่วงบ่ายๆ ผมจึงโพสจองไว้ในกระทู้หลังจากที่โทรและไลน์นัดกัน

- เมื่อถึงวันนัดผมโทรไปถาม user Ekarat25 ว่าจะเจอกันเวลาไหนดี เค้าบอกว่ามาตจว.จะกลับกทม.เย็นๆเดี๋ยวโทรหา ผมรอจนทุ่มกว่าจึงไลน์ไปถาม เค้าบอกว่ายังไม่ถึงกทม.จะถึงเที่ยงคืนผมสะดวกไหม ผมก็บอกว่าสะดวก ใกล้เที่ยงคืนแล้วผมจะโทรหาก่อนออกไป
    พอห้าทุ่มกว่าผมโทรหา ปรากฎว่าเข้าฝากข้อความ เหมือนปิดเครื่อง จึงไลน์ไปว่าโทรติดต่อไม่ได้ เค้าไลน์กลับมาตอนเที่ยงคืนกว่าว่ายังไม่ถึงกทม.ถึงแล้วจะโทรหา แต่ผมเห็นว่าดึกเกินไปแล้ว จึงบอกไปว่านัดกันวันพุธที่ 30 พ.ย.ก็ได้

- ช่วงเช้าพุธที่ 30 พ.ย.ผมโทรนัด user Ekarat25 บอกว่าเจอกัน 2 ทุ่ม foodland ราม ผมก็ตกลงตามนั้น จนถึงเวลานัดเค้ายังไม่ติดต่อมา ผมจึงโทรไปไม่รับสายไลน์ไปตอบกับมาว่าติดประชุม บ้านผมอยู่ไหนเดี๋ยวเสร็จประชุมจะมาส่งให้ถึงบ้าน ให้เช็คของจนพอใจแล้วค่อยโอนเงินให้เค้าก็ได้ เค้าใจๆง่ายๆ แต่ผมรอจนเกือบสี่ทุ่มก็ยังไม่ติดต่อมา โทรไม่รับ ไลน์ไปไม่อ่าน ผมจึงไลน์บอกเค้าว่าขอนอนก่อนเพราะไม่สบาย

- ช่วงเที่ยงวันพฤหัสที่ 31 พ.ย.ผมไลน์ถามว่านัดกันกี่โมง user Ekarat25 บอกว่าบ่ายๆเพราะรอมอเตอร์ไซร์ ผมก็ ok รอเค้าติดต่อมาจนมืดเกือบ 2 ทุ่มผมไลน์ไปถามว่าไม่เห็นติดต่อมาเลย เค้าอ่านแต่ไม่ตอบ ผมจึงหมดความอดทนบอกไปว่าถ้าคืนนี้ยังไม่ได้นัดซื้อกัน ผมคงต้องขอไปโพสแบลคลิสต์ user Ekarat25 ไว้ก่อน เพราะพฤติกรรมน่าสงสัย เค้าบอกผมทำแบบนี้ได้ยังไง เค้าขายของมาเยอะ ไม่เอาชื่อเสียงมาทิ้งหรอก เงินผมก็ยังไม่ได้โอน ซึ่งผมนัดซื้อนะ ทำไมต้องโอนเงินให้อ่ะ แล้วเค้าก็เลยบอกไม่ขายให้ผมแล้วเฉยเลย เสียความรู้สึก ผมจะไปโพสอะไรก็ตามสบาย

ปล.1 มี user อีกท่านนึงเค้าได้ pm มาถามผมถึงเครดิต user Ekarat25 ผมก็เล่าไปตามจริง user ท่านนั้นยังบอกเลยว่าพฤติกรรมน่าสงสัย ให้ผมมาโพสเตือนไว้ดีกว่าครับ

ปล.2 ที่คุยกันทางไลน์ ผมจับภาพหน้าจอไว้หมด แต่ไม่ได้ลงเพราะรูปเยอะมากครับ

ปล.3 ผมยังโชคดีที่ยังไม่เสียหายอะไร แต่ไม่อยากให้ไปเกิดกับท่านอื่น จึงได้มาโพสเตือนไว้ครับ

ขอบคุณมากครับ

tumtumllll's Avatar
    RMUTP พระนครเหนือ

นัดแล้วนัดอีก เสียเวลาจริงๆครับ เห็นใจ

OverclockZone Member OLC's Avatar
    Last edited by OLC; 6 Dec 2016 at 14:52:21.

OverclockZone Member

ของผมก็ซื้อกับคนนี้นะฮะ นัดรับเหมือนกัน ตอนแรกเค้าจะขอส่งเคอรี่ แต่ผมไม่มีที่อยู่รับ เลยขอนัดรับแทน ตอนนั้นโอนมัดจำไปก่อนพันนึง แล้วอีกสองสามวันไปรับก็ไม่โดนเชิดหรืออะไรนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้จบด้วยดี สังคมที่นี่จะได้น่าอยู่ครับ

OverclockZone Member kimmi's Avatar

Quote Originally Posted by OLC View Post
    เอาโดนแล้วผม รอลุ้นครับ y500 เหมือนกันครับ หลายวันละ
    ดูจากเวลาที่คุณ OLC คุยกับ user Ekarat25 เค้าตกลงส่งของให้คุณก่อนเวลาที่จะตั้งกระทู้ใน OCZ อีกนะครับ แสดงว่าเค้าขายคุณไปแล้ว แต่มาลงใน ocz อีก ตอนที่ผมโทรไปก็ถามแล้วว่าขายหรือยัง เค้าบอกว่ายังอยู่ ผมถึงนัดซื้อครับ ถ้าโอนเงินสงสัยคงโดนไปแล้ว

Quote Originally Posted by tumtumllll View Post
    นัดแล้วนัดอีก เสียเวลาจริงๆครับ เห็นใจ
    ใช่ครับ เค้าบอกเสียความรู้สึก ผมว่าต้องเป็นผมมากกว่าที่เสียความรู้สึกครับ
    Quote Originally Posted by Misterorc View Post
    ของผมก็ซื้อกับคนนี้นะฮะ นัดรับเหมือนกัน ตอนแรกเค้าจะขอส่งเคอรี่ แต่ผมไม่มีที่อยู่รับ เลยขอนัดรับแทน ตอนนั้นโอนมัดจำไปก่อนพันนึง แล้วอีกสองสามวันไปรับก็ไม่โดนเชิดหรืออะไรนะครับ
    ผมก็ภาวนาให้เป็นเช่นนั้นครับ
    Quote Originally Posted by anntee View Post
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้จบด้วยดี สังคมที่นี่จะได้น่าอยู่ครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ขอให้ได้รับของตามที่ตกลงซื้อขายไปนะครับ

ของผมโอนมัดจำไปก่อนแล้วเพิ่งไปรับเครื่องคืนวันจันทร์ที่ผ่านมาเนี่ยแหละครับที่พันทิพย์บางกะปิ ตอนแรกก็ใจตุ๊มๆต่อมๆเหมือนกันฮะเพราะเคยโดนเชิดตอนซื้อโทรศัพท์จากในเว็บนี้มารอบนึง

Quote Originally Posted by Misterorc View Post
    ขอให้ได้รับของตามที่ตกลงซื้อขายไปนะครับ
    ของผมโอนมัดจำไปก่อนแล้วเพิ่งไปรับเครื่องคืนวันจันทร์ที่ผ่านมาเนี่ยแหละครับที่พันทิพย์บางกะปิ ตอนแรกก็ใจตุ๊มๆต่อมๆเหมือนกันฮะเพราะเคยโดนเชิดตอนซื้อโทรศัพท์จากในเว็บนี้มารอบนึง
    ขอบคุณมากครับ แต่สำหรับผมคิดว่าคงไม่ได้นัดซื้อแล้วล่ะครับ ต้องเอาใจช่วยคุณ user OLC ครับ เพราะจากข้อความที่จับภาพหน้าจอมา เค้าน่าจะโอนเงินไปแล้ว รอ user Ekarat25 ส่งของน่ะครับ

OverclockZone Member OLC's Avatar
    Last edited by OLC; 6 Dec 2016 at 14:49:10.

naaddcom's Avatar

เห็นเค้าลงขาย nb toshiba c-40 ใน Kaidee อยู่แว๊ปๆ

Quote Originally Posted by naaddcom View Post
    เห็นเค้าลงขาย nb toshiba c-40 ใน Kaidee อยู่แว๊ปๆ
    ตรวจสอบให้ดีๆนะท่าน

Quote Originally Posted by OLC View Post
    15240296_1140331632724580_262465092_n (1).jpg
    ตังผมโอนแล้วครับตั้งแต่วันที่26 ผมรอมา7-8วันแล้วบอกจะโอนตังค์คืนให้ปานนียังไม่เห็นเลย เตือนเพื่อนๆด้วยนะครับ
    ผมว่าเอาชื่อ เลขบัญชี เบอร์โทร รูปถ่ายลงเป็นแบลคลิสไว้เลยครับ จะได้ระวังๆกัน

Quote Originally Posted by kimmi View Post
    ผมว่าเอาชื่อ เลขบัญชี เบอร์โทร รูปถ่ายลงเป็นแบลคลิสไว้เลยครับ จะได้ระวังๆกัน
    ตอนนี้พี่เขารอส่งของ เห็นว่าบ่ายๆครับ

พี่เขาส่งของให้แล้วนะครับ ช้าหนอยแต่ส่งชั่ว

OverclockZone Member mefugadget's Avatar

ผมก็ซื้อกับท่าน Ekarat25 ก็ได้รับของตามที่แจ้งครับ

Quote Originally Posted by mefugadget View Post
    ผมก็ซื้อกับท่าน Ekarat25 ก็ได้รับของตามที่แจ้งครับ
    พอดีผมพึงเคยซื้อกับท่าน Ekarat25 เห็นโพตนี้ชื่อเดียวกันเลยสงสัย พี่เขาติดธุระก็ไม่ว่าอะไรปลอยให้ผมรอนาน
    แต่ตอนนี้ พี่เขามาส่งให้ถึงที่ ต้องขอบคุณพี่ Ekarat25 ส่งชัวร์ครับ คนนี้
    Last edited by OLC; 6 Dec 2016 at 16:06:17.

พอดีผมพึงเคยซื้อกับท่าน Ekarat25 เห็นโพตนี้ชื่อเดียวกันเลยสงสัย พี่เขาติดธุระก็ไม่ว่าอะไรปลอยให้ผมรอนาน
    แต่ตอนนี้ พี่เขามาส่งให้ถึงที่ ต้องขอบคุณพี่ Ekarat25 ส่งชั่วครับ คนนี้
    ได้รับของแล้วยังไงแจ้งในกระทู้หน่อยนะครับ ผมจะได้ลบกระทู้ออก แต่เรื่องขายคุณแล้วมาโพสขายใน ocz อีกกับที่ผมนัดซื้อแล้วผลัดไปเรื่อยนี่ ผมก็ยังไม่เคลียอยู่ดีครับ

ปล.คุณหมายถึงส่งชัวร์ใช่ไหมครับ เห็นพิมพ์ว่าส่งชั่ว ผมอ่านแล้วตกใจ 555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks