Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply iCute ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by maxx2007 View Post
    แสดงว่า ตั้งแต่ซื้อ psu มา ไม่เคยปิดคอมเลยอะ โหดจัง....
    5555 กะเอาพังกันไปข้างนึงเลย

Comment

ซื้อมาต้องใช้ให้คุ้ม 55

Comment

ที่เขาขาย650w 750w 900w 1050w ผมไปดูมาแล้วมันจะลดลงไป50w มันจะเหลือ 600w 700w 850w 1000w ประมาณนะครับ ผมว่าจะซื้อ750เลยจะได้เพื่อไว้จะได้ไม่ต้องซื้ออีก
        http://www.icute.com.tw/english/TITANIUM_PRO.html

Comment

ทุกตัวของ iCute ที่เขียนไว้เป็นวัตต์ Peak ครับ
          วัตต์ Continue จะจ่าย 600 700 850 ครับ ลดลงมา 50W

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            แสดงว่า ตั้งแต่ซื้อ psu มา ไม่เคยปิดคอมเลยอะ โหดจัง....
            Originally posted by naruto64 View Post
            5555 กะเอาพังกันไปข้างนึงเลย
            แฮะ ๆ
            ก็ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ
            2-3 อาทิตย์ ก็รีสตาร์ส ซักครั้ง
            เดือน ถึง 2 เดือน ก็พักซักวัน เอาลงมาเป่าฝุ่นทำความละอาด ซิงค์ (Zalman 9500 LED) แลดูสกปรก ก็ถอดออกมาทำความสะอาด ก็ไปจับ Note Book มาเล่นแทน
            อาศัยว่าพักที่ บริษัท ค่าไฟฟรี ทำงานที่ร้าน มอไซค์ อุปกรณ์ ทำเพียบพร้อม

Comment

สงสัยว่าทำไม OCCT ผม Volt ลดตลอดลเลยครับ ลอง ทดสอบชมนึง ตอนมัน Full ร่วงตลอดเลยตามลายเซ็น

ผมเคยค้นเจอในกูเกิ้ลว่า เป็นเพราะบอร์ด p5k-se ใช่ไหมครับ สมมติ ไฟ 1.3 ตอนฟูลเหลือ 1.26 ตลอด

ไฟอื่นๆก็ร่วงหมด ทำให้ไฟไม่พอสำหรับ oc บางที แต่เล่นได้ทุกเกมเพราะไม่มีเกมไหนซัด cpu โหดเท่า occt

เป็นเพราะบอร์ด p5k-se ใช่ไหมครับ ถ้าไม่ใช่ผมจะได้เอาไปเครม

Comment

ใช้มา 2 วัน 2 คืน เนียนดีครับ
                ยังไม่มีอาการอะไรให้เห็น
                ถ้าครบ 5 วัน ไม่มีปัญหาอะไรจะได้ปิดคอมซะที อิอิ

Comment

i 7

Comment

น่าสนๆ

Comment

บอร์ดทำให้จ่ายไม่นิ่งนี่ เป็นไปได้ป่ะ

Comment

ใช้ 650w อยู่ครับ เงียบดีไม่มีเสียงอะไรครับ

Comment

ของล๊อตใหม่มายังไม่รู้ซิครับ ไม่ได้โทรไปถามเลย
                          เดี๋ยววันจันทร์ถ้าม๊อบสงบจะแวะไปดู อิอิ
                          Last edited by ManGoTEAM; 30 Nov 2008, 03:10:25.

Comment

Originally posted by ManGoTEAM View Post
                            ของล๊อตใหม่มายังไม่รู้ซิครับ ไม่ได้โทรไปถามเลย
                            เดี๋ยววันจันทร์ถ้าม๊อบสงบจะแวะไปดู อิอิ
                            มาแล้วครับร้านTK 750W แบบถอดสายไม่ได้ 2990 บาท ผมสนอยู่

Comment

อีนาเมค

เห็นผล test ด้านบนแล้ว เลยทำ ลองทำ มั้งครับ

อีนาเมค 460W รุ่น 2 พัดลม ลองดูประกอบการตัดสินใจ
                              Attached Files
                              Last edited by TD; 30 Nov 2008, 19:24:07.

Comment

ใช้มา 11 จะ12 ปีแล้ว ไม่มีปัญหา เปิด 24/7 ปิดบาง ยามไวตก เปิดเกมค่า โปรแกรม โหลดบิท ค่างไว้ตลอด ใช้ 650w tt ซื่อมา2-3พัน โคตรคุ้มเลย

Comment

Working...
                                X