overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56

Thread: ใครคิดว่า I7 จะซ้ำรอย 423 RD ram บ้าง

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Default ใครคิดว่า I7 จะซ้ำรอย 423 RD ram บ้าง

ในแง่ ของ ใหม่ แรง เรื่องมาก ราคาแพง แล้วก็ไม่ค่อยได้รับความนิยม + หายไปเอง

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ไม่นะ มันต้องใช้เวลาหน่อย

OverclockZone Member Khow's Avatar

ขึ้นอยู่กับการตลาดของอินเทลและคู่แข่ง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมว่ามันออกเร็วเกิน แค่ c2d นี่ก็แรงมากแล้ว

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ผม ว่า น่าจะแฟง ไม่ต่ำกว่า 30,000 คน ธรรมดาซื้อไม่ได้ หรอก ครับ

ราคาไม่ถึง 10000 สวย เลย

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

ส่วนตัว คิดว่าไม่นะ อีกหน่อยคงต้องได้ใช้มันกันหมด(แต่คงจาอีกหลายปี)

OverclockZone Member

สิ่งที่เป็นตัวผลักดันให้ใช้ของใหม่คือ

เกมส์ และ โปรแกรมครับ

หาก trend ในการพัฒนาเกมส์เปลี่ยน เอนเอียงไปทาง i7 มันก็จะเป็นยุคของ i7 ครับ

แต่.....

ผมคิดว่ามันน่าจะซ้ำรอย 423 - -*

OverclockZone Member BoSsZz's Avatar

ตอน core dual มาใหม่ๆๆก็ค่อยๆๆมา

เเต่ที่เเกนี่ อยู่ๆๆโผล่มา แถมบอก เร็วขึ้น 40% อย่างชัดเจน

=_= ต้องรอดูราดาด้วยเเหละ

OverclockZone Member shady's Avatar

แล้วคุณคิดว่า Quard-core 775 ออกมาแรกๆไม่แพงหรอครับ? C2D รุ่นสูงๆก็เหมือนกัน ก็มีคนใช้อยู่ดี แล้วปัจจุบันหายไปไหมล่ะครับ? การ์ดจออีก ปล่อยมาตัวละ30,000- ก็ขายได้ พอรุ่นหลังๆเริ่มมาก็ลดราคาลง มันเป็นเรื่องปรกติของผลิตภัณท์หน่ะครับ นวัตกรรมใหม่ๆ ราคาย่อมแพงกว่าปรกติ เรียกว่าระยะเก็บตวงผลกำไรหน่ะครับ

OverclockZone Member nguan08's Avatar

ถ้าเทคโนโลยีมันดีจิง อินเทลสามารถคุมได้อยู่แล้วคับ ว่าจะเลือกให้มันหายหรืออยู่ ถ้ามันดีจิง อีกหน่อยอาจจะ q9550 หรือ e8600 จะหายไปก่อน ยังไงคนก็ต้องหันไปเล่น i7 เองแหละ

OverclockZone Member darkface's Avatar

รออีก 5 ปีเจอกันนะ i7

OverclockZone Member whiteII's Avatar

คงจะมานเป็นอย่างงั้นหรอกครับ

อีกหน่อยเด็กมานก็จะพูดกันว่า

"Core i7"คือคอมเครื่องแรกของผมครับ

โหะๆ เหมือนสมัยนี้ที่พูดว่า P4 คอมเครื่องแรกของผมครับ

ลองย้อนไปเมื่อ 5 ปีที่แ้ล้วดูสิ ใครมี P4 นี่โห โคตรแรง หุๆ

OverclockZone Member ko..'s Avatar

ยืนยันในความเรื่องมากครับ เจอมากับตัว...เพราะปัจจุบัน CPU มีขายแล้ว แต่ Mobo ตัวเลือกน้อยๆมากๆ ที่หนักเข้าไปใหญ่คือ Ram ครับ Ram Triple ในเมืองไทยแทบไม่มีตัวเลือกเลยครับ (Ram Dual บูทผ่าน แต่ไม่รับประกันความปลอดภัยในการใช้งานครับ)

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ราคา ....

OverclockZone Member peemseed's Avatar

Quote Originally Posted by whiteII View Post
    คงจะมานเป็นอย่างงั้นหรอกครับ

อีกหน่อยเด็กมานก็จะพูดกันว่า

"Core i7"คือคอมเครื่องแรกของผมครับ

โหะๆ เหมือนสมัยนี้ที่พูดว่า P4 คอมเครื่องแรกของผมครับ

ลองย้อนไปเมื่อ 5 ปีที่แ้ล้วดูสิ ใครมี P4 นี่โห โคตรแรง หุๆ
    Cerelon[R] 1.7Ghz คือคอมเครื่องแรกของผมและไม่มีวันเปลี่ยน ด้วย -*-

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ถ้าราคามันต่ำลง+เมนบอร์ดมีให้เลือกมากขึ้น ไม่ซ้ำรอยหรอกครับ
    i7คิดว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่กลัวซ้ำรอย423จัง

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by darkface View Post
    รออีก 5 ปีเจอกันนะ i7
    ไม่ถึง 5 ปีหรอกครับ เดี๋ยวก็ตกรุ่นแล้ว

CPU ใหม่ๆ ออกมาเร็วเกินไปทำให้อายุการใช้งานของใหม่ไม่น่าเกิน 2 ปี

Generation ต่อไปก็มาแทนที่แล้ว

OverclockZone Member Macro's Avatar

พี่ที่สตูเปลี่ยนกันยกแผง i7 สลอน

กลับมาบ้างดูอีกแก่ 478 ตัวเองแล้วถอนหายใจ..

คงไม่ซ้ำรอยหรอกขอรับ

แต่ 1156 ที่กำลังจะออกต่างหากที่น่าเป้นห่วง

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ผมว่า i7+DDR3 ต่างจาก RD-RAM อยู่หลายอย่าง
    + ไม่แพงเว่อ i7+DDR3ชุดมาตรฐาน ราคาไม่หนี Q9xxx Hi-End มาก แถมได้เปรียบเรื่องความสด
    + DDR3 มีอนาคต ต่างจาก RD-RAM ที่ Architecture แพงเว่ออย่างไร้ความจำเป็น(ตอนนั้นมันสู้ DDR ที่ถูกกว่าไม่ได้เลย)
    + DDR3 มีคนใช้เยอะ อย่างน้อยก็ AMD และ next-gen Console ก็ใช้ละ ผลิตเยอะๆ ก้จะทำให้ราคาไม่แพง
    + แรงจริง อันนี้สำคัญที่สุด i7 มันเร็วกว่า c2D เดิมเยอะมากๆ สมกับที่ทุ่มทุนสร้าง
    ไม่เหมือนตอน 820+RD-RAM ที่ประสิทธิภาพไม่ต่างจาก SD-RAM เท่าไหร่เลย

คิดว่า intel ไม่ซ้ำรอยแน่ครับ
    Last edited by estrellas; 30 Nov 2008 at 11:33:56.

ps000000
    Guest

ไม่ซ้ำครับ เพราะว่า ปีหน้ามันจะมีตัวถูก Socket 1156 + บอร์ด Intel P55

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks