Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพกาดจอ เลือกจัวไหนดีครับ 970 980TI กับ 1080 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพกาดจอ เลือกจัวไหนดีครับ 970 980TI กับ 1080 หน่อยครับ

อยากอัพกาดจอ ควรเล่นตัวไหนดีครับ 970 980TI 1080

สเปคตามนี้ครับ
    i5 3570k
    z77x-ud3h
    ram 16g
    psu 750w

ถ้าซื้อ 1000 มามันจะคอขวดไหมครับยังไงแนะนำทีครับ
    Last edited by baimakoot; 5 Dec 2016, 08:16:51.

GTX 980 Ti ก็น่าจะขวดแล้วมั้งครับ ไม่ต้องถึง GTX 1080 หรอก
    แนะนำถ้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องของใหม่ก็จัด GTX 980 Ti
    ถ้าอยากได้ของใหม่เลือก GTX 1070
    CPU น่าจะต้อง OC ขึ้นไปอีกสักหน่อยนะครับ คิดว่าเดิมๆน่าจะขวด
    แต่ถ้า GTX 970 นี่ไม่น่าขวดครับ

Comment

Originally posted by ZudriT View Post
      GTX 980 Ti ก็น่าจะขวดแล้วมั้งครับ ไม่ต้องถึง GTX 1080 หรอก
      แนะนำถ้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องของใหม่ก็จัด GTX 980 Ti
      ถ้าอยากได้ของใหม่เลือก GTX 1070
      CPU น่าจะต้อง OC ขึ้นไปอีกสักหน่อยนะครับ คิดว่าเดิมๆน่าจะขวด
      แต่ถ้า GTX 970 นี่ไม่น่าขวดครับ
      cpu clock ไป 4ghz แล้วครับ ถ้าไป 1070 พอไหวไหม

Comment

Originally posted by baimakoot View Post
        cpu clock ไป 4ghz แล้วครับ ถ้าไป 1070 พอไหวไหม
        ไหวครับ ถ้าไม่เจอเกมกิน cpu หนักๆนะครับ

Comment

ระวังเรื่องการอัพ ไป?gpu? รุ่นใหม่ๆนะครับ

ขอผมบอร์ด gigabyte รุ่นเดียวกัน ต้องอัพ? bios ก่อนถึงจะใช้ได้

อีกเรื่องคือ ผมใช้ titan x maxwell ก็มีปัญหาจอดำจุกจิกตลอด จนเปลี่ยนไปใช้? 1080? ก็ยังมีปัญหาเรื่อยๆ แต่?ดีกว่า?ตอนใช้ titan

สองเดือนที่แล้ว MB พังไปแล้วครับ เสียดาย? MB? รุ่นนี้?เหมือนกัน? ต้องไปหามือสองมาใช้?แทน แต่ดีไม่เท่า ud3h

ตอนนี้?อัพชุดใหม่มา? z170 ละครับ? หมดปัญหาทุกอย่าง แต่เสียเงินซ้ำซ้อนครับ

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Comment

กลัวขวด หามือสอง 3770k? ราคา? 6000 ขาย? 3570k ซัก? 3500 เพิ่งใมเงินนิดหน่อย ใช้ได้อีกนานครับ

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Comment

1070 เผื่อไปเลยก้อดีครับ ค่อยอัพCPU ตามทีหลังได้ Soc นี้ราคาถูกลงมากแล้ว

Comment

อย่าไปกลัวขวดครับ มั่วแต่กลัวเงินจะซื้อจะหมดไปกับขวดก่อน

Comment

Originally posted by Charng View Post
                  ระวังเรื่องการอัพ ไป?gpu? รุ่นใหม่ๆนะครับ

ขอผมบอร์ด gigabyte รุ่นเดียวกัน ต้องอัพ? bios ก่อนถึงจะใช้ได้

อีกเรื่องคือ ผมใช้ titan x maxwell ก็มีปัญหาจอดำจุกจิกตลอด จนเปลี่ยนไปใช้? 1080? ก็ยังมีปัญหาเรื่อยๆ แต่?ดีกว่า?ตอนใช้ titan

สองเดือนที่แล้ว MB พังไปแล้วครับ เสียดาย? MB? รุ่นนี้?เหมือนกัน? ต้องไปหามือสองมาใช้?แทน แต่ดีไม่เท่า ud3h

ตอนนี้?อัพชุดใหม่มา? z170 ละครับ? หมดปัญหาทุกอย่าง แต่เสียเงินซ้ำซ้อนครับ

Originally posted by Charng View Post
                  กลัวขวด หามือสอง 3770k? ราคา? 6000 ขาย? 3570k ซัก? 3500 เพิ่งใมเงินนิดหน่อย ใช้ได้อีกนานครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับผม ว่าแต่ถ้าซื้อ 1070 มา ต้องอัพ bios ก่อนใช่ป่ะครับ อัพแล้วใช้ได้ปกติไหม พอดีว่าคอมชุดนี้ผมไม่อยากอัพอะไรเพิ่มแล้วกะเปลี่ยนแค่กาดจอพอละครับ ทำไว้ให้น้องใช้

Comment

Originally posted by kityakuza View Post
                    1070 เผื่อไปเลยก้อดีครับ ค่อยอัพCPU ตามทีหลังได้ Soc นี้ราคาถูกลงมากแล้ว
                    ok ครับผม เด๋วไว้ไปหา 3770k ต่ออีกที

Originally posted by demon13th View Post
                    อย่าไปกลัวขวดครับ มั่วแต่กลัวเงินจะซื้อจะหมดไปกับขวดก่อน
                    ใช่เลย 555

Comment

1060 หรือ 1070

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                        1060 หรือ 1070
                        1070 จ้า

Comment

Comment

Spec เดียวกันเลยครับ ผมแนะนำว่า ถ้าจะซื้อมาใส่ ก็จัดเลยครับ ไม่ต้องไปนึกถึงมันหรอกว่าจะขวด (ตอนนี้ผมใช้ gtx970อยู่ครับ clockเดิมๆ)

Comment

มีเงินก็1080ไปเลยCPUเดี๋ยวค่อยตามมาที่หลังรอรุ่นใหม่ออก

Comment

Working...
                              X