Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง PC ดับ ทุก 30 นาที (พอดีเป๊ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เค้าบอกว่าเข้าหน้า BIOS ทิ้งใว้ก็ดับ เพราะงั้นตัดเรื่อง Windows ทิ้งไปใด้เลย

ผมว่าบอร์ดรวนล่ะ ลองซื้อบอร์ดอื่นมาลอง

Comment

ครับ ผมก็สงสัย เมนบอร์ด อยู่เช่นกัน ครับ

Comment

ถ้าดับทุก 30 นาที น่าจะมาจากการตั้งค่า windowsหรือโปรแกรมหรืออื่นๆมากกว่านะ
        ถ้าเป็นพวกอุปกรณ์มันน่าจะดับจากการใช้งานหรืออุณหภูมิซี่งมันไม่เลือกเวลา

Comment

เอ้อ .. ว่าแต่ เครีย CMOS ของ จขกท นี่ทำไงอ่ะ

สลับ jumper หรือถอดถ่าน ?

Comment

ผมลอง ทั้ง จั้ม และก็ ถอดถ่านอะครับ

Comment

Originally posted by kongpiya View Post
              ผมลอง ทั้ง จั้ม และก็ ถอดถ่านอะครับ
              Clear BIOS ให้สมบูรณ์ จะใช้วิธีถอดถ่าน หรือสลับ jumper ก็ได้

แต่ที่สำคัญที่สุด ต้องถอดปลั๊กไฟ AC ด้วยนะครับ

Comment

ครับผม สาย AC ถอดก่อน จั้มครับ

Comment

ลองลงวินโดว์ใหม่ดู

Comment

ถ้าไม่หายอาจเป็นที่ฮาร์ดแวร์

Comment

ผมว่าซีตัวไหนรับไฟเวลานานไม่ไหวป่าว ถึงเวลามันก็ตัดไรเงี้ย เดามั่วนะครับอย่าคล้อยตาม

Comment

Working...
                      X