Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อบอดร์ใหม่ h170 hyper กับ z170 ตอนนี้ยัง oc non k ได้อยุ่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อบอดร์ใหม่ h170 hyper กับ z170 ตอนนี้ยัง oc non k ได้อยุ่ไหม

สอบถามหน่อยครับ พอดีจะเอามา ลาก i3 เห็นเค้าบอก bios เวอใหม่มา มันปิดฟังชั่น oc ไป ถ้าเราไปซื้อบอดร์ตัวใหม่มา แล้วมันเป็น bios ล่าสุดที่แก้เรื่อง oc แล้ว เราสามารถ oc ได้อยุ่ไหมครับ

ผมใช้ Asrock Z170 Gaming K6 BIOS 7.20 ตัวลาสุดในเว็ปยังลากได้ปกตินะครับ เเต่ยี่ห้ออื่นผมไม่เเน่ใจ Asrock ชัวร์สุดเเถมคุ้มค่า

Comment

Comment

Originally posted by lockthai View Post
        ผมใช้ Asrock Z170 Gaming K6 BIOS 7.20 ตัวลาสุดในเว็ปยังลากได้ปกตินะครับ เเต่ยี่ห้ออื่นผมไม่เเน่ใจ Asrock ชัวร์สุดเเถมคุ้มค่า
        โอ้เพิ่งรู้ว่าตัวล่าสุดยังลากได้ ผมก็ใช้ K6 อยู่เหมือนกันต้องลองอัพบ้าง เพราะตอนแรกเห็นบอกว่า Bios ที่เกี่ยว Micro code มันจะ Lock Non-k

Comment

Originally posted by tong079 View Post
          โอ้เพิ่งรู้ว่าตัวล่าสุดยังลากได้ ผมก็ใช้ K6 อยู่เหมือนกันต้องลองอัพบ้าง เพราะตอนแรกเห็นบอกว่า Bios ที่เกี่ยว Micro code มันจะ Lock Non-k
          ตอนเเรกก็ไม่รู้หรอกครับว่าจะไม่ล็อค non k ผมวัดดวงอัพไปเลยเพราะอยากเคลียร์ค่าไบออสใหม่คิดว่ามันจะล็อคซะเเล้วที่ไหนได้ Asrock นี่ร้ายใช่เล่น

Comment

Originally posted by lockthai View Post
            ตอนเเรกก็ไม่รู้หรอกครับว่าจะไม่ล็อค non k ผมวัดดวงอัพไปเลยเพราะอยากเคลียร์ค่าไบออสใหม่คิดว่ามันจะล็อคซะเเล้วที่ไหนได้ Asrock นี่ร้ายใช่เล่น
            งั้นก็แสดงว่า ASRock Hyper BCLK Engine ที่ใส่มาน่าจะมีผลในการลากครับ ผมว่านะ

Comment

Working...
            X