Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยติชม/แนะนำสเป็คใหม่ของผมตัวนี้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยติชม/แนะนำสเป็คใหม่ของผมตัวนี้ที

CPU E7300
    M/B EP45-UD3P
    VGA Asus 9800GT Matrix *2
    Ram Kingston HyperX Bus 1066 2G*2
    HDD Sumsung Spinpoint 750G
    DVD LG 20X
    Case Cooler Master CM690
    PSU Delux DLP50A 500W

ไม่ได้เน้นOC แต่อย่างใด ไว้ทำทุกอย่าง(หลายจอ) เลือกแบบชุดประหยัดไฟที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้ว และก็หมดกะชุดนี้ไปแล้ว 33000บาท T_T
    คิดว่ามีอะไรน่าแก้ไขไหมครับ??

ปล.ในตัวM/B สเป็คว่ารองรับ CrossfireX แต่มาใช้การ์ดของNvidia จะมีปัญหาอะไรรึเปล่า
    อันนี้ไม่สันทัดจริงๆ รบกวนด้วยครับ ยังพอเปลี่ยนได้ทัน (ถ้่าจะเปลี่ยน คิดว่าจะเอา HIS 4850 DUAL ICEQ TURBO มา2ตัวแทน)

ไม่เป็นไรครับใช้แต่มันจะ SLI ไม่ได้ครับ
    เพราะMBมันไม่รองรับเพราะมันไม่ใช่ชิพ Nvidia ครับ
    มันรับแต่ CrossfireX ครับผมแน่นำนะครับถ้าจะเอาการ์ดจอดีๆสักตัว
    เอา Powercolor4870 1GB ครับแรงได้จัยเลยครับราคาประมาณ 10,000 กว่า ๆ
    ไม่เกิน 13,000ครับ

Comment

เมนบอร์ดตัวนี้ทำ SLI ไม่ได้นะคับ เปลี่ยนการ์ดจอเป็น ATI ดีกว่า
      ถ้าต้องการเมนบอร์ดSLI ราคาเกือบหมื่นนะคับ แน่ใจนะคับว่าจะเอา อดได้การ์ดจออีกตัวเลยนะคับ

Comment

ผมจอหลายจอ (เน้น หลายจอมาก)
        งั้นคงต้องเอาเป็น HIS มาเล่นแทน2ตัวละล่ะ
        ขอบคุณนะครับ สำหรับคำแนะนำ*-*
        Last edited by Alteizen; 29 Nov 2008, 21:17:33.

Comment

พัง ครับ ซื้อมาละก็ พังสถานเดียว ผมคอนเฟริม ไม่ได้ล้อเล่น

Comment

Working...
          X