Announcement

Collapse
No announcement yet.

*~ ชวนเพื่อนๆ OCZ มาเล่น L4D , COD , RA3 , etc. ผ่าน Garena กันครับ ~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บางทีก็เล่นได้ บางทีแบบนี้อะครับ

Comment

Originally posted by jonoaugi View Post

บางทีก็เล่นได้ บางทีแบบนี้อะครับ

host ที่เรา connect ไป อาจ start เกมไปแล้ว หรือคนเต็มก่อน
      หรือไม่ก็เราติดต่อกับ host ไม่ได้

แนะนำนะครับ ก่อนเราจะเข้าเกมไป connect
      ให้ Tunnel คนที่ ครีก่อนนะครับ

วิธีก็
      คลิกชื่อคนที่โพส แล้ว ไปดูรายชื่อที่ด้านขวามือ ให้คลิกขวาเลือก tunnel ครับ
      Last edited by rapthaiza; 29 Nov 2008, 23:05:45.

Comment

บางทีหลุดออกเกมไปเลยไม่ขึ้นไร พอเข้าอีกที server เต็ม เหมือนโดนคนที่เน็ตสูงว่าเบียดออกจากห้องไปไงไม่รู้ - -

Comment

เป็นแบบท่านข้างบนเลยครับ เข้าห้องใครยังไม่ได้เลย 10 retire ตลอด ผมทำไรผิดเปล่าหว่า
          ปล.ตัวเกมเล่นใน Hamachi ได้นะครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร
          อ่ออีกปัญหานึงคือพอเปิด openbrowser แล้ว กด refresh เซิฟมันก็หายไปหมดเลยครับ แบบนี้
          จะทราบได้ไงว่าห้องมานเต็มหรือว่างอะครับ-0-
          Last edited by GoDZa; 29 Nov 2008, 23:45:27.

Comment

จะดูว่าตัวเกมส์เป็นแบบ steam กับ nonsteam นี่ดูที่ตรงไหนครับ ของผมมันขนาดเกมส์ 4.44 G อ่ะครับ

Comment

Originally posted by GoDZa View Post
              เป็นแบบท่านข้างบนเลยครับ เข้าห้องใครยังไม่ได้เลย 10 retire ตลอด ผมทำไรผิดเปล่าหว่า
              ปล.ตัวเกมเล่นใน Hamachi ได้นะครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร
              อ่ออีกปัญหานึงคือพอเปิด openbrowser แล้ว กด refresh เซิฟมันก็หายไปหมดเลยครับ แบบนี้
              จะทราบได้ไงว่าห้องมานเต็มหรือว่างอะครับ-0-
              ลองปิดโปรแกรท hamachi ก่อนครับ แล้วก็ไป dissble Hamachi ใน network ด้วยครับ
              ผมเคยลอง COD กับเพื่อน ต้องปิด hamachi ก่อนอะถึงเข้าได้ สงสัยมัน สับสน ระหว่าง Garena กับ Hamachi ^___^

Comment

อีกอย่างครับผมเข้า console ไม่ได้อ่ะครับ เซ็ท Options > Keyboard/Mouse > ALLOW DEVELOPER CONSOLE Enabled ก้อแล้ว

Comment

เล่นได้ละครับ
                  มันมากเลย

Comment

เดวต้องลอง

Comment

คือผมอยากจะบอกว่าผมเอา GARENA ไว้เล่น วินนิ่ง และเกมอื่นๆ นอกจากนี้

คนไทยมัวแต่ไปใช้ HAMACHI ทั้งๆ ที่ GGC ดีกว่าเรื่องความสเถียร
                      อยู่ใน GGC ก็เป็น VPN อยู่แล้ว... แล้วไงก็เหมือนอยู่ในวงแลนเดียวกัน
                      แล้วไงก็เล่นแลนได้สิครับ จบ...

เกมไหนแลนได้ให้ลอง คอนฟิคตรง exe ของ starcraft เป็น exe ของเกมส์ที่คุณจะเล่น
                      แล้วลองหาเพื่อนมาเทสดู เล่นได้ชัวร์ เพราะว่าเคยเล่น วินนิ่ง ,กระบี่(นี่เป็นคนต้นคิดเลย)

ไปละ GG

เอ่อเพิ่ม ตรง edit เป็น exe starcraft แล้วก็เข้า
                      ตรง starcraft แล้ว เริ่มเกมเลยมันจะรันเกมส์ที่เซทไว้...
                      Last edited by osoul; 30 Nov 2008, 04:13:36.

Comment

Originally posted by clubace View Post
                        อีกอย่างครับผมเข้า console ไม่ได้อ่ะครับ เซ็ท Options > Keyboard/Mouse > ALLOW DEVELOPER CONSOLE Enabled ก้อแล้ว
                        ลองทำตามนี้ดูครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=335799

Comment

ดีกว่า ฮานามิอีก 555 ฮามาชินะ- -*

ใครเล่นcod5มาลงชื่อหน่อยเหอๆ serverไหนบอกด้วยมะเหงไทยเลย

Comment

Originally posted by osoul View Post
                            คือผมอยากจะบอกว่าผมเอา GARENA ไว้เล่น วินนิ่ง และเกมอื่นๆ นอกจากนี้

คนไทยมัวแต่ไปใช้ HAMACHI ทั้งๆ ที่ GGC ดีกว่าเรื่องความสเถียร
                            อยู่ใน GGC ก็เป็น VPN อยู่แล้ว... แล้วไงก็เหมือนอยู่ในวงแลนเดียวกัน
                            แล้วไงก็เล่นแลนได้สิครับ จบ...

เกมไหนแลนได้ให้ลอง คอนฟิคตรง exe ของ starcraft เป็น exe ของเกมส์ที่คุณจะเล่น
                            แล้วลองหาเพื่อนมาเทสดู เล่นได้ชัวร์ เพราะว่าเคยเล่น วินนิ่ง ,กระบี่(นี่เป็นคนต้นคิดเลย)

ไปละ GG

โอ้วว งั้นก็เป็นเรื่องดีเลยครับ

ผมว่าจะลองหลายทีละ แต่พอ login เข้าไปทีไร เพื่อนมันชวนจัด ดอททุกที ฮ่าๆๆ

Comment

ถ้าจะเล่น COD4 ต้องทำไงบ้างครับ

Comment

คอ5 ผมอับ 1.1 นานแระ แต่หาแคร๊กมะได้เลย หือๆ

Comment

Working...
                                X