overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ใช้ 9800gt จำเป็นต้องใช้ วัตต์ แท้ หรือป่าว

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

Default ใช้ 9800gt จำเป็นต้องใช้ วัตต์ แท้ หรือป่าว

จำเป็นไหมครับ หรือใช้ ธรรมดา ก็พอ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Minimum 400W or greater system power supply(with a minimum 12V current rating of 26A)

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ขอวัตต์เต็มๆ หน่อยก็ดีครับ

OverclockZone Member Cloudberry's Avatar

วัตต์เทียม แต่ยี่ห้อดีๆหน่อย ก็เอาอยู่

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

เล่นแท้ไปเหอะ ดีกว่าอยู่แล้ว

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ไง จะปลดประจำการ GF8600GT แล้วเหรอ ท่าน

ได้ 9800GT มาก็ดีครับ แรงแน่ๆ

ตอนนี้ผมก็รอเอาชัวร์อยู่เหมือนกันว่า PSU ผมจะเอา GF9800GT อยู่รึป่าว (Silverstone 400W แท้แน่นอน)

แต่เท่าที่ผมลองใช้พวก PSU ก๋องแก๋งแถมกับเคส , Delux , Tsunami , ยันพวก W แท้

ผมมีความรู้สึกว่า ถ้าใช้ไอ้พวกก๋องแก๋งแล้ว อาการมันหน้าเป็นห่วงสุดๆ ละครับ

เดิมทีน่ะ ผมไม่ใช่จะอะไรมากกับ PSU นะ สักแต่ว่าเปิดติด เล่นได้ ไม่ดับก็พอแล้ว แต่ที่ไหนได้ล่ะครับ พอมันพังที พี่แกเล่นฉุดอย่างอื่นลงไปพังตามอีก นี่ดิ ผมเจอมาแล้ว

PSU แถมเคส ไม่จำเป็นจริงๆ ผมไม่ใช้มันอีกเลย ครับ ห่วยแตก งานชุ่ย...

อย่าเอาชีวิตการ์ดจอตัวครึ่งหมื่นไปฝากไว้กับ PSU ตัวละ 300 - 500 เลยครับ ขออุ่นใจดีกว่า

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

จำเป็นครับ ต้องวัตต์เเท้ เืพื่อ อนางอ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ควรก็จะดี
    ไม่ใช่แค่เพื่อ VGA เพียงอย่างเดียว แต่อุปกรณ์ทั้งเครื่องด้วย

OverclockZone Member NeoacadiA's Avatar
    อิมสำโรง Centralบางนา HomeProบางพลี Seacon พาราได

ผมใช้ PSU 2ตัว Enermax460พัดลมคู่วัตต์แท้+Gview 450 ติดเคสวัตต์เทียม ทำดูอัลแชนแนลกัน (พ่วงกันน่ะละ) วัตต์แท้จ่ายเข้าบอร์ด ,Hardisk 1ตัว และก็ XFX GF9800 GT ส่วนเจ้าGview ก็จ่ายพวกพัดลม 9ตัว ,หลอดไฟในเคส และDVD writer 2ตัว ไฟอย่างนิ่งครับ
    ถ้า จขกท งบไม่มากก็เอาแบบผมก็ได้ ถ้ามีอุปกรณ์

OverclockZone Member NeoacadiA's Avatar
    อิมสำโรง Centralบางนา HomeProบางพลี Seacon พาราได

ง่ะ ...โทดทีงับ เบิ้ลซะงั้น
    Last edited by NeoacadiA; 30 Nov 2008 at 09:23:09.

OverclockZone Member TaBris's Avatar

แท้แน่นอนครับ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

อ๋อ ครับ โอเคละ

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เอา เต็มๆ ไปเลยดีกว่าครับ สบายใจ

OverclockZone Member watermill's Avatar

psu ติดเคสกอ้เล่นได้ครับ แต่ไม่แนะนำ มะก่อนใช้psu ติดเคส กะgalaxy9800gt มันกอ้เล่นได้ปกติ
    แต่มันมักจะมีอาการวูบอยู่บ้าง ยิ่งset jumper จ่ายไฟเพิ่ม oc เท่านั้นแหละ psu ส่งกลิน่ไหม้เลย ดีนะที่อย่างอื่นไม่พัง

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

Quote Originally Posted by NeoacadiA View Post
    ผมใช้ PSU 2ตัว Enermax460พัดลมคู่วัตต์แท้+Gview 450 ติดเคสวัตต์เทียม ทำดูอัลแชนแนลกัน (พ่วงกันน่ะละ) วัตต์แท้จ่ายเข้าบอร์ด ,Hardisk 1ตัว และก็ XFX GF9800 GT ส่วนเจ้าGview ก็จ่ายพวกพัดลม 9ตัว ,หลอดไฟในเคส และDVD writer 2ตัว ไฟอย่างนิ่งครับ
    ถ้า จขกท งบไม่มากก็เอาแบบผมก็ได้ ถ้ามีอุปกรณ์
    ทำไงหว่ามีเว็บศึกษามั้ยใช้เหมือนกันเลยทุกอย่าง 555+ ^^ แต่พัดลมผมไม่เยอะเท่ากับเคสคนละยี่ห้อแต่การ์ดกับ PSU Enermax รุ่นเดียวกัน

OverclockZone Member

XFX9800GTX แรงมากไหมครับ แล้ว CPU E7200 แรงไหมง่า แล้วถ้าเอาประกอบใช้ด้วยกันแรงมากไหม อ่า

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ลองๆดู psu ราคาถูก คุณภาพดีๆ ราคา1000-2000 มีมากครับ ให้ดีก็ 2390 icute

OverclockZone Member merlix's Avatar

จำเปนคับ ถ้าอยากใช้นานๆ

OverclockZone Member marchz's Avatar

ซื้อการ์ดจอมาหลายพัน แต่จะเสี่ยงหรือเปล่าครับกะวัตต์ไม่เต็มอ่าต้องคิดดูเองเน้อ

OverclockZone Member BeeBe's Avatar
    รังสิต-สะพานใหม่-ดอนเมือง

ขอแนะนำใช้วัตแท้เลยครับ จากประสบการครับ ผมเคย ใช้ 9800 GT มา ใช้ PSU ของ จีวิว ตัว 500 W ใช้ได้ 3 วัน PSU ตายก่อนเพื่อนเลย โชคดีไม่ลามไปตัวอื่น spec ของผมตอนนั้น AMD 5200+ แรม 2x1Gb xfx9800gt อาทดิส 1ลูก DVD 2 เครื่อง จาก spec นี้ ท่าน จขกทและท่านอื่น คิดว่า PSU ผมควรไหม้ไหมครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks