Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Power Supply ที่มีไฟ +5V เกินกว่า 35 A ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Power Supply ที่มีไฟ +5V เกินกว่า 35 A ทีครับ

ตามนั้นครับ อยากทราบว่า เพาเวอร์ขนาด 400-550W ที่มีไฟ +5V เกิน 35A มีรุ่นอะไรบ้างครับ

พอดีผมจะเอาไปเล่นกับพวก Socket A/370 ซึ่งผมลองคำนวนในเว็บคำนวนขนาดเพาเวอร์ซัพพลายแล้ว ซีพียูรุ่นเก่าประเภทนี้กินไฟ 5V มหาศาลมากครับ (ส่วนมาก 30 กว่าแอมป์ พวกซีพียูรุ่นหลังกินไม่ถึง 20)

ผมเคยลองด้วย Super Flower Silver Green 600W บู๊ตไม่ขึ้นครับ แต่ยกไปร้าน เพาเวอร์เก่าๆขนาดแค่ 300 กว่าวัตต์ก็บู๊ตติดครับ

5V แอมสูงขนาดนั้นต้องลองไปเดินหา PSU เครื่องแบรนด์ครับ

Comment

ไช้งานอะไรหว่า = = ทำไมต้องไช้ HW รุ่นพระเจ้าเหาขนาดนั้น หรือว่าพวกเครื่องจักรสมัย WW2

Comment

แค่อยากจะมีไว้เล่นครับ

อ่อ อย่างนั้นเอง ขอบคุณครับ

Comment

ผมเคยเล่นนะ Socket A ///// 370

จำรุ่น Supply ไม่ได้

Comment

Working...
          X