Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200+DFI DK P35 = 3.8-4 Ghz.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200+DFI DK P35 = 3.8-4 Ghz.

E7200+DFI DK P35 ลากไป 3.8-4 Ghz. ไหวหรือป่าว

ได้แค่นี้เองครับ ช่วยด้วยครับ
    ไม่เคยใช้ DFI

ไม่น่าจะมีปัญหา
    * ผมโหลด bit ทั้งวัน ก็ใช้ 3.6 GHz ละ เอิ๊ก ๆๆ

Comment

ทดแรม 1:1 หน่อยครับ ผมว่าน่าจะไปได้อีกหน่อยนะครับ

รอท่านผู้รู้มาตอบด้วยครับผม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่น่าจะมีปัญหา
        * ผมโหลด bit ทั้งวัน ก็ใช้ 3.6 GHz ละ เอิ๊ก ๆๆ
        ปัญหา มันไม่บูทซิครับ
        บัส 380 ไม่บูทแล้วครับ

Comment

3.6 โหลดบิต ปรับบัสเท่าไหร่ครับแนะนำหน่อยใช้ 333x9.5 vcore 1.12

Comment

5 GHZ ยังไหวเลยครับ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
              3.6 โหลดบิต ปรับบัสเท่าไหร่ครับแนะนำหน่อยใช้ 333x9.5 vcore 1.12
              400 x 9
              ไฟ CPU 1.275 V.
              ไฟ RAM 2.0 V.
              บัสแรมทดมา 1:1
              นอกนั้นไม่ปรับอะไร ละ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              5 GB พอใหว โหลดวันหนึ่ง ก็เสร็จ

VGA ยัง oc ใว้เลย เอิ๊กๆ (เดี๋ยว bit ไม่ขึ้น)
              ปล. µTorrent + FlashGet

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

บัส 380 ไม่บูทเลยครับ

Comment

จขกท. ลองลดตัวคูณ กะเพิ่มไฟซีพียูไปซัก 1.2 ไฟแรมซัก 2.0 ทดแรม 1:1 ลองดูซิครับ

ผมว่าน่าจาไหวนา

Comment

เมนบอดเสียป่าวงับเอามาขายให้ผมก็ได้นะถูกๆ อิอิ

Comment

ไฟใส่น้อยทุกค่าเลยครับ โดยเฉพาะ VTT
                      ไฟ vcore อย่า auto ครับ

Comment

เพิ่มไฟสิครับ อย่างยิ่ง ไฟ cpu

Comment

เข้ามารอจดคับ
                          แต่แจมหหน่อย ไม่เข้าไปเล่นconfigแรมซักหน่อยหรอคับ
                          GTL 3ตัวล่าง หน้าเซ็ตไฟ ก้อน่าเล่นน๊ะ

Comment

กำ ไฟน่าจะน้อยไปครับ @4.0 ไฟน่าจะ 1.30-1.45 งับ ของผมบอร์ดกากๆ มันยังปรู๊ดๆ เลย แง่มๆ

Comment

อุๆ dfi vcore auto มันไม่auto ให้นะครับ มันไม่เพิ่มอะไรให้เลย ต้องmanual อย่างเดียว แรงสุดๆ

อ่อ มั่นใจว่าแรมเราไหวด้วยล่ะ ไม่ใช่แค่moboอย่างเดียว

Comment

Working...
                              X