Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีลาก (4200+) + M3A หน่อยน้าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีลาก (4200+) + M3A หน่อยน้าคับ

อยากลากมั้งแนะนำหน่อยนะคับ

ลากแบบพื้นๆปรับแต่บัสพอคับ ลากไป 245*11 = 2.7g ก้พอแล้วคับ สำหรับซิ้งเดิมๆ+แรมบ้านๆ ถ้าแบบฮาดคอ รอท่านอื่นแนะนำคับ อิอิ

Comment

ของผมเป็นตัว 90 nm ถ้าแบบเสถียร ๆ ของผมได้ที่ @2.72 GHz ครับ ลองดูนะ
      ของผมแรมบัส 800 ปรับบัสแรมให้เหลือ 533 (ผมทด CL มาที่ 4-4-4-12) จากเดิม 5-5-5-15
      อัดไฟแรม ดี ๆ และก็เพิ่มไฟ CPU ประมาณ 1.4 หรือ 1.5 นี่หละครับ

Comment

ท่านผู้รู้ ช้วยบอกที คับ ผม อยากได้ สูตร ที่ ดี ดี

Comment

เอาสเป็กทั้งหมดมาบอก

เดี๋ยว ก็มีคน นำเอง

Comment

ต้องลองลากดู แต่ละคน ได้ไม่เท่ากัน

Comment

จะลากแค่ไหนคับ ??

เอาสุดตีนแบบผมมะ อิอิ

Comment

เคยใช้ 4200+ กะบอร์ด ASROCK NF6P-VSATA แรมบ้านๆ ไปไกลสุดที่เคยทำก็ 2.82 เกินนั้นวูบ ครับ ทดแรมตามที่ท่านด้านบนบอกน่าจะดีที่สุด แต่ถ้าใช้แล้ว เสถียร+ใช้งานจริง ก็ 2.75 ok แล้วครับ

Comment

Working...
                X