Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GT 512M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 GT 512M

มีปัญหาอยากทราบว่า
    ใช้งานปกติ ไม่เป็นไรครับ แต่เล่นเกม พอเล่นไปได้ 5-10 นาที มันจะค้างอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่ PSU หรือเปล่าครับ ผมใช้ Deluxe 420W ที่มากะเคสมันอ่ะ
    ถ้าเป็นที่ PSU ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

ค้างหรือดับ

ถ้าค้างน่าจะเป็นเพราะร้อน หรือไดร์เวอร์
    ถ้าดับก็ไฟอาจไม่พอ

Comment

Delux 420W ยังใช้ได้อยู่เหรอครับ

ขนาดตัว Delux 500W ใชได้ไม่ถึงเดือนก็ต้องเปลื่ยนไปเอาตัวสูงๆ เพราะไม่ไหวจริงๆ

Comment

PSU
        ความร้อน
        ไดร์เวอร์
        ตัววินโดวส์
        ไล่ๆ ดู ทีละอัน

Comment

ไปเปลี่ยน PSU มาแล้วครับ ยังเป็นอยู่
          ลองเปลี่ยนแรม ก็ไม่หาย ลองเอาการ์ด9500GTมาใส่ก็ไม่เป็นอะไร สงสัยต้องเอาไปเคลมที่ร้านละครับ ง่า....ยังไม่ได้ใช้เลย

Comment

psu มันไม่เกี่ยวกะค้างอยู่ละคับ

ค้างนี่เป็นที่ไดรเวอไม่ก็ตัวกาดแหงๆอยู่ะ

Comment

ลองเช็คดูอุณหภูมิการ์ดด้วยนะครับ ถ้า Full เกิน 90 ขึ้นไปโอกาสค้างสูงครับ

Comment

ยี่ห้อ ASUS 8800 gt หรือเปล่า ถ้าใช่ ....ตัวการ์ดมีปัญหาแน่นอนครับ

Comment

1. เล่นเกมอะไร ครับ ถ้าวินนิ่งอาจจะเป็นกับการ์ดบางรุ่น
                  2. บางทีอาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์
                  3. ถ้า psu ไม่พอเครื่องมันจะดับไปเลย
                  4. อาจจะเกิดจากไป OC มันสูงเกินไป อาการภาพจะแตกก่อนค้าง
                  5. ในกรณีที่ตัวการ์ด Oc มาจากโรงงานลองใช้ rivar tuner ในการลด oc มันลงมาในตำแหน่งที่เหมาะสม

Comment

ยี่ห้อ ASUS 8800 gt หรือเปล่า ถ้าใช่ ....ตัวการ์ดมีปัญหาแน่นอนครับ ---ใช่ครับ
                    อาจจะเกิดจากไป OC มันสูงเกินไป อาการภาพจะแตกก่อนค้าง----ผมไม่ได้OCครับ แต่ภาพมันแตกก่อนค้าง

Comment

เช็คอุณหภูมิการ์ดช่วง full load ด้วยครับ ผมก็เคยค้าง เป็นที่อุณหภูมิสูงมาก ผมเปลี่ยน zink ใหม่ก็หายครับ ( MSI 8800GT OC )

Comment

เครม ซะ

Comment

ของผมปกติดีครับ ลองเอาไปเครมดูครับ

Comment

กาด8800gtนี้มีปัญหาด้านความร้อนสูงครับ ที่ค้างอาจมาจากความร้อนครับ ห้องที่อยู่ร้อนมากไหมครับ แล้วลองดูความร้อนของกาดดูครับ

Comment

Working...
                            X