Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูให้หน่อยคับ ว่าอาการแบบนี้เป็นที่ส่วนไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูให้หน่อยคับ ว่าอาการแบบนี้เป็นที่ส่วนไหน

ในตอนแรก การ์ดจอ ที่มีอยู่เสีย เลยส่งไปเคลม แล้วทางร้านให้ VGA MSI R7 370 ARMOR 2X OC 2GD5T อันใหม่มา

พอใส่เสร็จ จัดการ์ดลง ไดเวอร์เรียบร้อย ปรากฏเข้าเกมทีใช้กราฟฟิคกลางๆ-สูงๆ แล้วจอจะกระพริบพร้อมขีดตลอด

ซักพักก็จะขีดเต็มจอ ละทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากรีเครื่องหรือปิดเครื่อง

อันนี้สเปคเครืองคับ

ส่วนอันนี้สภาพหลังจากเล่นไปซักพัก(ประมาณ3-5นาที)

ขอรบกวนด้วยนะคับ

อาการคล้ายการ์ดจอพัง ว่าเเต่ใช้ psu ตัวไหนอยู่ครับ

Comment

Power Supply Corsair vs650 คับ เก่าแล้ว

Comment

อันนี้สภาพตอนเล่นเกมทั่วไปคับ ซักพักก็จะจอขาวขีดแบบเดิม

Comment

น่าจะเป็นที่การ์ด ถ้าจะให้แน่ขอยืมpower supplyเพื่อนมาลองเทสดูครับ

Comment

ขอบคุณคับเดี้ยวจะลองหิ้วไปตรวจที่ร้านวันนี้คับ

Comment

ยกไปร้านเลยครับ psu อาจจะเสื่อม เดี๋ยวช่างทำให้

Comment

Working...
              X