Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดเครื่อง เเล้วเปิดไม่ติดครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดเครื่อง เเล้วเปิดไม่ติดครับ ช่วยทีครับ

เสปคตามนนี้นะครับ http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=452673
    เวลา shut down เเล้วเปิดสวิตที่เคสเเล้วมันไม่รันไบออสอะครับ เเต่เครื่องเปิด ต้องปิดสวิตซ์หลัง PSU 1 ทีเเล้วเปิดใหม่ ถึงจะได้
    แบบนี้ต้องทำไงครับ หนักใจ
    ปล. เเล้วเวลาเปิด IE ชอบค้างด้วยครับ แต่รัน Orthos 2 ชม.ผ่าน แบบนี้ต้องทำยังไงง่า
    รบกวนผู้รู้ทีครับ

ลองดูpsuครับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
      PSU: Silver Stone-400W พอป่าวครับ ใช้ตัวนี้อยู่
      [[V.Core 1.55 Ram: 2.4 NB 1.3 SB 1.2 PCIE 1.5 FSB : 1.4]]
      พอป้ะท่าน

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
        ของผมเจออาการเดียวกัน...

แต่ลองเปลี่ยน PSU แล้วยังไม่ขึ้นภาพ + เครื่องก็เหมือนเดิม(การ์ดจอไม่เสียคับ)

Comment

-- "

Originally posted by anfield View Post
          ของผมเจออาการเดียวกัน...

แต่ลองเปลี่ยน PSU แล้วยังไม่ขึ้นภาพ + เครื่องก็เหมือนเดิม(การ์ดจอไม่เสียคับ)
          แล้วท่านทำไง ให้หายอะครับ

Comment

ถ้า psu ไม่พอมันจะเปิดติดปุ๊ปแล้วก็ดับเลยหรือติดแปปเดียวก็ดับ

แต่ถ้าไฟพอมันจะเปิดติดปกติ ที่ผมเคยเจอนะ

ลองเช็ค Ram ดูครับ

Comment

เช็ค PSU อีกเสียงครับ

ถ้าไม่มีเสียง Beep ให้ ดู Ram อย่างท่านข้างบนครับ

บางที Ram มันเน่าแล้วดันไม่ร้อง

Comment

Working...
              X