overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: จัดสเปกร้านเกมต้นปีหน้าให้หน่อยครับ

OverclockZone Member zaruman's Avatar

Default จัดสเปกร้านเกมต้นปีหน้าให้หน่อยครับ

พอดีผมจะเปิดร้านเกมประมาณ เดือนกุมภาพันธ์อะนะครับ อาจจะ+ 1 เดือน รบกวนช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ จอ ขอเป็น 22 นะครับ คิดว่าราคาน่าจะลง (รบกวนลงราคาด้วยนะครับ)
    จะรับซ่อมประกอบ และสมัครดีลเลอร์ด้วยไม่ทราบท่านที่เคยทำคิดว่าจะทำทันไหมครับ รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ผมแนะนำ ไกล้ๆจะซื้อแล้วค่อยดูสเปคดีกว่าครับ เพราะ ราคามันลงแน่ หรือมีของดีกว่าราคาเดิมมาให้เล่น แต่เตรียมไว้ประมาณ 20000 /เครื่องก็หรูแล้วครับ พร้อมจอ จอ22นิ้วเวลาเล่นเกมส์ที่ความระเอียดจอ 22(ภาพดีที่สุด) จะเป็นภาระกับ VGA พอสมควรนะครับ ทำให้เราต้องลงทุนเพิ่ม VGA เข้าไปทำให้ต้นทุนเพิ่มอีก (กับเกมส์ออฟไล)

OverclockZone Member zaruman's Avatar

ขอบคุณครับ คุณวิกร
    ร้านเกม ซ่อม ประกอบ ขายอุปกรณ์ ดีลเลอร์ ทำคนเดียวจะทันไหมเนี่ยยยยยยยยยยย ไม่ใครเคยทำบ้าง รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member eakcom's Avatar
    พันทิพประตูน้ำ-ภูเก็ต

Quote Originally Posted by zaruman View Post
    ขอบคุณครับ คุณวิกร
    ร้านเกม ซ่อม ประกอบ ขายอุปกรณ์ ดีลเลอร์ ทำคนเดียวจะทันไหมเนี่ยยยยยยยยยยย ไม่ใครเคยทำบ้าง รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ม่ายทันชัวๆประกอบเครื่องใช้เวลา30นาที

ไหนจะคุมเกม ไหนจะขาย ไหนจะเคลม

แยกร่างดีก่า หิหิ

OverclockZone Member lekmanso's Avatar

ผมทำทุกอย่างยกเว้นร้านเกมส์ 3คนยังไม่ค่อยจะทันเลยครับ

เหอๆ ขายส่งหมึกกับพวกปริ๊นส์เตอร์อย่างเดียวก็เดินจนขาขวิดแล้ว

นับประสาอ่ะไรกับร้านเกมส์ครับ ไม่ต้องพูดถึง เหอๆ ขนาดซ่อมเครื่อวยังไม่มีเวลาทำเลยครับ

กองเป็นภูเขา เหอๆ เด๋วช่วงวันหยุดจะเคลียร์ให้หมดเลย เต็มร้านไปหมด

เหอๆ วันธรรมดายังเรียนอีก ตายกู รวยตาย***เลย

OverclockZone Member vkennyza's Avatar

Quote Originally Posted by lekmanso View Post
    ผมทำทุกอย่างยกเว้นร้านเกมส์ 3คนยังไม่ค่อยจะทันเลยครับ

เหอๆ ขายส่งหมึกกับพวกปริ๊นส์เตอร์อย่างเดียวก็เดินจนขาขวิดแล้ว

นับประสาอ่ะไรกับร้านเกมส์ครับ ไม่ต้องพูดถึง เหอๆ ขนาดซ่อมเครื่อวยังไม่มีเวลาทำเลยครับ

กองเป็นภูเขา เหอๆ เด๋วช่วงวันหยุดจะเคลียร์ให้หมดเลย เต็มร้านไปหมด

เหอๆ วันธรรมดายังเรียนอีก ตายกู รวยตาย******เลย
    สรุป ว่า ตายดีกว่า คับ อิอิ

OverclockZone Member lekmanso's Avatar

Default เหอๆ

Quote Originally Posted by vkennyza View Post
    สรุป ว่า ตายดีกว่า คับ อิอิ
    นั่นสิครับ สงสัย ตายดีฝ่า อิอิ

ถ้าผมตายจะมีใครกล่าวถึงผมมั้ยเนี่ย

ผมจะมีอนุเสาวรี อย่างคนอื่นๆรึเปล่า

แล้วที่สำคัญ ผมตายใครจะมาดูแลเมียผม

อิอิ ผมตายไม่ได้ เอิ้กๆๆๆๆ

สงสัยจะไม่ทันจริง ต้องเอาที่ รับได้ไม่เกินตัวสินะครับ อิอิ ตัดออกทีละอย่างเหลือร้านเกม ซ่อม กะขายของดีลเลอร์ น่าจะพอ ตัดประกอบไปเพราะต้องดุแลลูกค้า อะนะ ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะนำ น่ารักกันทุกคนเลย บอร์ดนี้ ^^

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ผมแนะนำ ไกล้ๆจะซื้อแล้วค่อยดูสเปคดีกว่าครับ เพราะ ราคามันลงแน่ หรือมีของดีกว่าราคาเดิมมาให้เล่น แต่เตรียมไว้ประมาณ 20000 /เครื่องก็หรูแล้วครับ พร้อมจอ จอ22นิ้วเวลาเล่นเกมส์ที่ความระเอียดจอ 22(ภาพดีที่สุด) จะเป็นภาระกับ VGA พอสมควรนะครับ ทำให้เราต้องลงทุนเพิ่ม VGA เข้าไปทำให้ต้นทุนเพิ่มอีก (กับเกมส์ออฟไล)
    ว่าแต่กาดจอปัจจุบันที่รัน จอ 22 ได้ดีในราคาประหยัด นี้แนะนำตัวไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member eakcom's Avatar
    พันทิพประตูน้ำ-ภูเก็ต

ร้านเกมงบ15-17kก็พอแล้วงับ

จอ22นิ้ว 6350

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by zaruman View Post
    ว่าแต่กาดจอปัจจุบันที่รัน จอ 22 ได้ดีในราคาประหยัด นี้แนะนำตัวไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ
    gf9600gso ddr3
    hd4670

ถ้าไม่ใช่เกมส์ ออฟไล หนักๆ HD3650 DDR3 ก็ใฃ้ได้แล้วครับ ตัวละ 1500 เองมังครับ

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำตอบ ^^

Bookmarks

Bookmarks