Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องเฉย ๆ GPU โหลด 80%+ ยังไม่ได้ทำอะไร รบกวนหน่อยครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องเฉย ๆ GPU โหลด 80%+ ยังไม่ได้ทำอะไร รบกวนหน่อยครับ ???

เปิดเครื่องเฉย ๆ GPU โหลด 80%+ ยังไม่ได้ทำอะไร รบกวนหน่อยครับ ???

ที่สงสัยคือ โดนไวรัส เพราะชอบโหลด BIT อาจโดนไวรัส ส่วนไดร์เวอร์ ลองเปลี่ยนแล้วไม่หายครับ
    รบกวน หน่อยครับ ^^"

format ลงวินโดวส์ใหม่ดู (เผื่อวินโดวส์รวน)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      format ลงวินโดวส์ใหม่ดู (เผื่อวินโดวส์รวน)
      555 ! ยาวเลย งานเยอะ ขี้เกียจ

Comment

โดนไวรัส Bit Coin ไหม เข้าไปดูที่ มีอะไรรันอยู่ไหม ไวรัส Bit Coin จะฝังตัวใน
        Power Shell แล้วจะลบไม่ได้ต้องลงวินโกวใหม่อย่างเดียว ยังไงลองดูก่อนนะครับ
        ขอให้ไม่ใช่

Comment

Originally posted by soy View Post
          โดนไวรัส Bit Coin ไหม เข้าไปดูที่ มีอะไรรันอยู่ไหม ไวรัส Bit Coin จะฝังตัวใน
          Power Shell แล้วจะลบไม่ได้ต้องลงวินโกวใหม่อย่างเดียว ยังไงลองดูก่อนนะครับ
          ขอให้ไม่ใช่
          ใน taskmanager ก็ไม่มีอะไร ผิดตา ไปเลยนะครับ กลัว ๆ อยู่ ขี้เกียจลงวินโด้ใหม่

Comment

กด alt+tab แล้วสังเกตุหน้าต่าง preview ว่ามีอะไรแปลกปลอมขึ้นนอกเหนือจากที่ท่านได้เปิดไว้หรือไม่ (กรณีนี้เคยเจอกับตัวเอง เพราะเล่น bitcoin แล้วโดนครับ version เก่าไม่มีฝังมา แต่ด้วยความอยากลองตัวขุด ver ใหม่เลยโหลดมาลอง เจอดีทันที)

เท่าที่สังเกตุ hw monitor ซึ่ง uc all cpu ทำงานอยู่ที่ 19% ถ้าท่านไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรไว้มันไม่น่าจะทำงานถึงขนาดนี้ เพราะ ขนาดผมเปิด browser ทำงาน ฟังเพลง ยังขึ้นแค่ 2-5%+- เลยครับ
            ให้ทำการเช๊ค processor ว่ามีอะไรที่รันกิน cpu อยู่ ว่าแปลกปลอมหรือไม่

*เท่าที่ผมโดนมาจาก bit coin หาวิธีแก้ไม่หายครับ สำหรับผมนะ สรุปได้ clean ลง windows ใหม่แบบสะอาดหมดจด

ปล.รอฟังเสียงท่านอื่นอีกทีครับเผื่อเจอวิธีแก้ปัญหาโดยไม่ต้องลง windows ใหม่

Comment

Originally posted by COMMENT View Post
              กด alt+tab แล้วสังเกตุหน้าต่าง preview ว่ามีอะไรแปลกปลอมขึ้นนอกเหนือจากที่ท่านได้เปิดไว้หรือไม่ (กรณีนี้เคยเจอกับตัวเอง เพราะเล่น bitcoin แล้วโดนครับ version เก่าไม่มีฝังมา แต่ด้วยความอยากลองตัวขุด ver ใหม่เลยโหลดมาลอง เจอดีทันที)

เท่าที่สังเกตุ hw monitor ซึ่ง uc all cpu ทำงานอยู่ที่ 19% ถ้าท่านไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรไว้มันไม่น่าจะทำงานถึงขนาดนี้ เพราะ ขนาดผมเปิด browser ทำงาน ฟังเพลง ยังขึ้นแค่ 2-5%+- เลยครับ
              ให้ทำการเช๊ค processor ว่ามีอะไรที่รันกิน cpu อยู่ ว่าแปลกปลอมหรือไม่

*เท่าที่ผมโดนมาจาก bit coin หาวิธีแก้ไม่หายครับ สำหรับผมนะ สรุปได้ clean ลง windows ใหม่แบบสะอาดหมดจด

ปล.รอฟังเสียงท่านอื่นอีกทีครับเผื่อเจอวิธีแก้ปัญหาโดยไม่ต้องลง windows ใหม่
              ใช่ตามท่านนี้เลยครับ ไม่เปิดโปรแกรมอะไร แต่ CPU จะทำงานเฉลี่ยๆ 15-20%
              และการ์ดจอจะโหลดที่ประมาณ 80% แต่ Clock วิ่งเต็ม

Comment

โหลดโปรแกรม process explorer มาเปิด แล้วเพิ่ม tab gpu usage มา ..... แล้วก็ลองดูว่าตัวไหนกินอยู่ น่าจะเห็นนะ

Comment

จบข่าวครับ โดน Bit coin แหละครับ ลง Windows ใหม่ละ จบ เลย เซงเป็ดเลย

บทเรียนครับ ๆ เสียเวลา เลย

Comment

Working...
                  X