อุณหภูมิตอนเล่นเกมส์ ร้อนกว่า ตอน full load หรอครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: อุณหภูมิตอนเล่นเกมส์ ร้อนกว่า ตอน full load หรอครับ

OverclockZone Member alcohol's Avatar

Default อุณหภูมิตอนเล่นเกมส์ ร้อนกว่า ตอน full load หรอครับ

อุณหภูมิตอนเล่นเกมส์ ร้อนกว่า ตอน full load หรอครับ เพราะผมเล่นเกมส์รู้สึกว่าตอนออกมาดู Temp (Real temp) มันร้อนกว่าตอน full load อ่ะครับ แล้วงี้ เราจะวัดความร้อนสุดของ cpu ตอนเล่นเกมส์ หรือ ตอน cpu Full load ดีล่ะครับ ขออภัยถ้าคำถามนี้ฟังดูโง่ๆ แต่ผมไม่เข้าใจอ่ะครับ ขอบคุณนะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เอาตอนที่ร้อนสุด
    ไม่ว่าจะ full load หรืแ เล่นเกมส์ (ยึดตัวนั้นละ ว่าร้อนสุด)

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

ตามนั้น

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เปิด Real Temp ทิ้งไว้ ก่อนเล่นเกม

พอเล่นเสร็จ ออกมาดูช่อง Maximum Temperature

Real Temp มันจะบันทึกไว้เอง ว่าสูงสุดเท่าไหร่

Bookmarks

Bookmarks