overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ชาว OCZ ท่านใดมี PS3 มั่งครับ

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

Default ชาว OCZ ท่านใดมี PS3 มั่งครับ

ผมมีโครงการว่าจะเก็บตังซื้อ PS3 อยู่
    จากการที่ศึกษาข้อมูลมาได้พักนึง เลยอยากถามว่า
    1. ความจุมีผลต่อการเล่นเกมไหมครับ แล้วใช้เก็บอะไรได้มั่ง
    2. Tekken 6 ของ PS3 ออกเมื่อไหร่ครับ(จะซื้อเพราะเกมนี้แหละ)
    3. จะมีการทำ PS3 ขายเป็นรุ่น Limited ของ Tekken 6 ไหมครับ(เหมือนของ Metal Gear อะ)
    ผมกะว่าจะซื้อประมาณ มิ.ย. ปีหน้าอะครับ ผมเกิดเดือน มิ.ย. (ซื้อของขวัญวันเกิดให้ตัวเอง )
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    Last edited by l3oatsukeza; 30 Nov 2008 at 15:42:40.

OverclockZone Member pudgeloas's Avatar

เก็บตังอัพคอมเทพๆดีกว่าครับผม
    ps3 บางเกมภาพยังกับps2 แผ่นก็แพง

บางเกมลงps2ก็หลูล่ะ เจือกไปลงps3เพราะภาพมันดูไม่ได้
    ผมว่าอีกซัก2-3ปี Ps4 xbox720ก็มาแล้วครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว มีคอมพ์พอทำงานอยู่แล้ว ก็ซื้อเลยครับ คุ้มดี ดูหนังBlu-Rayได้ด้วย เล่นหนังHDไฟล์MP4ก็ได้ ยังไงก็เผื่อเงินเอาไว้ซื้อHDTVด้วยนะครับ (ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่เป็นไร)

ปล. ผมไม่มีหรอกนะ แต่ว่าอยากซื้อNext-Gen Consoleมาเล่นเหมือนกัน

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

Quote Originally Posted by pudgeloas View Post
    ps3 บางเกมภาพยังกับps2 แผ่นก็แพง

บางเกมลงps2ก็หลูล่ะ เจือกไปลงps3เพราะภาพมันดูไม่ได้
    ผมว่าอีกซัก2-3ปี Ps4 xbox720ก็มาแล้วครับ
    ผมอยากเล่น Tekken 6 น่ะครับ เพราะมันไม่ได้ลง PC
    เคยได้ยินมาว่า มันจะลง XBOX360 เหมือนกัน
    แต่ชอบดีไซน์ของ PS3 ครับ + อยากซื้อแผ่นแท้มาเก็บด้วย

ดันครับ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

PS3สุดยอดมากครับ

Quote Originally Posted by BaKerStreet View Post
    PS3สุดยอดมากครับ
    ถ้ามีเป็นของ Tekken ด้วยจะโคดแหล่มเลยครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ไม่มีปัญญาซื้อ - -

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

PS3 แผ่นแพงสุดยอดมากครับ.........ขนาดเกมพีซีแผ่นแท้ถูกๆยังไม่เคยซื้อเลย.......อิอิ

OverclockZone Member

1. ความจุมีผลต่อการเล่นเกมไหมครับ แล้วใช้เก็บอะไรได้มั่ง
    ตอบ : ใช้เก็บ ภาพ เพลง หนัง แล้วก็ไฟล์เกมคับ(เกมทุกเกมต้อง installคับ)

2. Tekken 6 ของ PS3 ออกเมื่อไหร่ครับ(จะซื้อเพราะเกมนี้แหละ)
    ตอบ : ตามกำหนดการแล้ว จะออกช่วงไตรมาสที่4 ของปี 2009 คับ

3. จะมีการทำ PS3 ขายเป็นรุ่น Limited ของ Tekken 6 ไหมครับ
    ตอบ : เหมือน Sony จะทำเฉพาะกับเกมที่เป็น Exclusive อะคับ (ไม่แน่ใจนะคับ ต้องลองดูอีกที)

ปล.ผมคิดถูกที่ซื้อ PS3 เพราะมันทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด อิอิ เหนบางคนบ่นว่าไม่มีค่อยมีเกมอะไรน่าเล่น ขอเถียงว่าไม่จริงคับ เกมออกมาเยอะมาก แล้วก็ออกมาเหมือน XBox360กับPC ด้วย มีไม่กี่เกมเท่านั้นคับที่เป็น Exclusive

OverclockZone Member phoodit's Avatar

ผมว่าไม่หน้าจะมีนะครับ เพราะเทคเคนมันลงทุกเครื่อง ไม่ได้เป็นเอ็กคลูซีพเหมื่อนเมทัลเกีย
    ถ้าอยากได้ก็ซื้อเถอะครับ
    ไม่ต้องคิดมาก เพล์สามยังมีเกมส์ดีๆอีกเยอะครับ เพราะในปัจจุบันยังไม่มีเกมส์ไหนใช้ประสิทธิภาพของมันเต็มร้อยเลย
    ในขณะที่เอ็กบ็อกนั้นเริ่มตันเเล้ว
    โอเคเเผ่นมันอาจจะเเพง เเต่ก็ซื้อที่ตัวเองชอบจริงๆสิครับ หรือไม่ก็ลองโหลดเดโมมาลองเล่นดูก่อนได้ครับ ถ้าซื้อมาเเล้วไม่ชอบจริงๆ ก็ยังขายมือสองได้ครับเพราะคนเล่นเพล์สามในเมืองไทยตอนนี้ถือว่าเยอะมากๆ หรือจะลงขายในอีเบก็ได้ครับ ฝึกให้เราเป็นคนรู้จักใช้ของ เเละเห็นคุณค่าของมันจริงๆ ไม่ใช้ฟุมเฟือยเหมือนบ้างกลุ่มของคนเล่นเกมส์ที่ไม่เคยอุดหนุนเเผ่นเเท้เลย ดีเเต่โหลดเอาจากบิทอย่างเดียว
    55 ขออภัยครับที่นอกเรืองไปหน่อย
    ลองเข้าไปดูที่ เว็บบอร์ดPS3ของเว็บนี้ดูสิครับwww.dvdgameonline.com หรือลองเข้าไปถามดูจะดีมาก

OverclockZone Member zachalich's Avatar

sever เป็นไรไม่รู้ ครับ
    Last edited by zachalich; 30 Nov 2008 at 23:11:44.

OverclockZone Member zachalich's Avatar

PS3 สามารถลง่ Linux ได้ ส่วนอันนี้บังเอิญไปค้นหาวิธีอัพ firmwareของ Wii ดันเจอวิธีลง Windows ใน PS3 เลยเชฟมาเผื่อวันหลังจะได้ลง ไม่รู้จะทำได้เปล่าครับเพราะผมไม่มีเครื่อง แค่เอาวิธีทำมาให้
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

มี PS2+PS1=PS3 อิอิ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Quote Originally Posted by pudgeloas View Post

อัพคอมเทพไปก้อเท่านั้ เกมนับได้เลยดีๆมีซักกี่เกม เอามาเล่่นเกมส์ ซื้้อคอนโซลไปเลยคุ้มจริง เกมเล่นไม่มีหมด ได้อารมกว่าเล่นเเกมPCเยอะ จะให้ได้อารมณ์มีlcd tvดีๆซํกเครื่องแหล่มเลย

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบของทุกท่าน
    ยังไงผมก็จะซื้อแน่ๆครับ แต่นานหน่อย
    ว่าจะไปซื้อที่ร้าน NADZ น่ะครับ
    รุ่น 80 GB ตอนนี้อยู่ที่ราวๆ 15000
    มิ.ย.ปีหน้า ก็น่าจะลดเหลือประมาณ12000ได้
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
    วันเสาร์ที่ 6 มิ.ย. ๒๕๕๒
    ผมจะไปสอย มาครับ(แต่ทุกคนคงลืมแล้วมั้ง - -*)
    ขอบุ๊คมาร์คกระทู้นี้ไว้ แล้วค่อยเอามาอ้างอิงอีกที(จะยังอยู่มั้ยน้อ)
    ถ้ามันยังไม่ออก ก็ซื้อเกมอื่นมาเล่นรอก่อนล่ะครับ
    Last edited by l3oatsukeza; 30 Nov 2008 at 23:35:57.

OverclockZone Member

ผมมีัทั้ง ps3 และ xbox ครับ

หนัง เพลง เกมบางเกมต้อง install

* hdd เปลี่ยนได้ครับ

ออกประมานปีหน้า ทั้ง xbox360 และ ps3

3. จะมีการทำ PS3 ขายเป็นรุ่น Limited ของ Tekken 6 ไหมครับ

ไม่ทราบครับ แต่ถ้ามีคงแพงมาก

แถมให้

ps3 copyไม่ได้ แผ่นแพง onlineฟรี แต่ไม่ดีเท่าไหร่ แข็งแรง

xbox copyได้ แต่ระวังโดนแบน ระบบ live ดีมากเสียแต่ตังนิดหน่อย

ถ้าซื้อมาเล่นเกมผมยังคงเชียร์ xbox ครับ เพราะแผ่น ps3ห้าแผ่นซื้อ xbox ได้เลย และ ระบบ live ที่เยี่ยมยอด

ถ้าซื้อมา ดูหนังบลูเร dvd avi ps3 ให้ภาพที่ดีกว่าครับ ถ้าคุณดูหนังด้วย เล่นเกมด้วยก็ ps3 ครับ
    Last edited by ~jelly*; 30 Nov 2008 at 23:39:03.

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ถ้าไม่ติดเรื่องแผ่นแพง ผมจัด PS3แบบไม่ต้องคิดมากเลย

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เครื่องไม่เท่าไหร่ แต่แผ่นเกมนี้คิดหนักเลย *.*

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

รอสัก 2 ปี น่าจะซื้อไหว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks