Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้10 มีปัญหากับ windows search หาไฟล์ไม่เจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้10 มีปัญหากับ windows search หาไฟล์ไม่เจอ

ค้นหาพวก run , control panel , อื่นๆไม่เจอเลย
    cmd , msconfig , regedit พิมตรงตัวถึงจะขึ้น

ผมต้องไปปรับอะไรตรงไหนถึงจะเสิชได้หลอครับ

ปล. ผมไปปิด index ทุกไดร์ฟมา แต่ลองเปิดแล้วก็ค้นหาไม่เจอเหมือนเดิม

ตอนเพิ่งลงวินโด้มา เสิช mouse เจอ เข้าไปปรับตามปกติ
    ล่าสุดเสิชอะไรไม่เจอแล้วครับ

Comment

ลองดูครับเผื่อได้

Attached Files
      Last edited by nundotcom; 15 Dec 2016, 19:29:00.

Comment

Originally posted by nundotcom View Post
        ลองดูครับเผื่อได้

ตอนนี้เป็นแบบในรูปอยู่เลยครับ แต่ก็ยังเสิชไม่ได้

Comment

Working...
        X