overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ลองมานั่งคิดดูว่าเหมือน PC จะเสียเปรียบนะเกมส์ GTA 4 อ่ะ

OverclockZone Member

Default ลองมานั่งคิดดูว่าเหมือน PC จะเสียเปรียบนะเกมส์ GTA 4 อ่ะ

คือเพื่อนๆสงัเกตุว่า PS2 นั้นจะมีภาคพิเศษอยุ่ 2 ภาค 1. Liberty cirty กับ Vicecity stories

ซึ่ง 2ภาคนี้มันลงบน PS2 แต่ไม่ลงPC ผมมานั่งคิดดูถ้าสมมุติเกิดภาคพิเศษลง PS3 แล้ว PC จะได้ลงเปล่าถึงได้ลงก็อาจได้ลงแค่ 2 ภาคเหมือนกับ Vice city กับ san andreas แต่พอภาคต่อไปก็ไม่ได้ลง

ปล.ผมแค่ลองคิดดูนะเพราะถ้าเกิดมันเป็นจริงก็ซวยอ่ะเพราะที่บ้านมีแต่คอมไม่มี PS3 กับ XBOX360 เพื่อนๆคนไหนจะแสดงความคิดเห็นก็แสดงได้นะครับและที่ตั้งถามเพราะสงสัยแล้วก็ผมชอบเกมส์แนวนี้เลยกลัวอ่ะครับกลัวอด(ขนาดภาค4ยังไม่ลงถามไปถึงภาคหน้าแล้ว)^_^

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าจะเล่นเกม PC มันเสียเปรียบConsoleมานานแล้วครับ
    ส่วนGTAนี่แอบน้อยใจเหมือนกัน เพราะเล่นด้วยเมาส์จะมันส์กว่าเวลายิงคน แต่เวลาขับรถผมจะหยิบจอยขึ้นมาเล่น

ตอนนี้กำลังดูอยู่ ว่าจะหาซื้อConsoleมาติดบ้นเอาไว้ทำหลายๆอย่าง ประมาณว่าเล่นเกมด้วย ดูหนังHDด้วย แต่ก็นะ... ยังมีPCค้ำคออยู่ โครงการเลยพับไปอย่างง่ายดาย

OverclockZone Member necroman's Avatar

ผมเล่นแล้วครับ ทั้ง Liberty city กับ Vicecity stories อะ
    อยากจะบอกว่าน่าเบื่อ จิงๆ Liberty city เมืองก็เหมือนgta3
    Vicecity stories เมืองก็เหมือนเดิม แถมยากด้วย สู้ภาคsan ยังไม่ได้เลย

OverclockZone Member pudgeloas's Avatar

อย่าพึ่งตัดสินใจครับ
    ตอนนี้GTA IV PCม้ามืดเลยครับ

bandit_m's Avatar
    ต.กู่ อ.ปรางค์กู่ จ.ศรีสะเกษ

GTA IV จะได้ลง PC ป่าว

ยังไม่รู้เลย

OverclockZone Member MaYa's Avatar

Quote Originally Posted by bandit_m View Post

ยังไงอะ มาจากไหนครับเนี๊ย... -*-

OverclockZone Member tumlek's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by bandit_m View Post

-*- อีก 2 วันเกมส์จะออกอยู่แล้ว อย่างงี้ เรียกลง ป่าวหว่า

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

55555+++

OverclockZone Member pudgeloas's Avatar

gts iv เหมือนกับเด็กขี้เกียจไปเรียนหนังสือ จะออก18 พฤศจิ เลื่อนไป 2ธันวา ใกล้ถึง2ธันวา
    มีข่าวว่าจะเลื่อนไปอีก เป็น3ธันวาครับ

OverclockZone Member daftvader's Avatar

Quote Originally Posted by pudgeloas View Post
    gts iv เหมือนกับเด็กขี้เกียจไปเรียนหนังสือ จะออก18 พฤศจิ เลื่อนไป 2ธันวา ใกล้ถึง2ธันวา
    มีข่าวว่าจะเลื่อนไปอีก เป็น3ธันวาครับ
    ยังคงเป็นวันที่ 2 อยู่ครับ วันที่ 3 เป็นของยุโรป

Quote Originally Posted by necroman View Post
    ผมเล่นแล้วครับ ทั้ง Liberty city กับ Vicecity stories อะ
    อยากจะบอกว่าน่าเบื่อ จิงๆ Liberty city เมืองก็เหมือนgta3
    Vicecity stories เมืองก็เหมือนเดิม แถมยากด้วย สู้ภาคsan ยังไม่ได้เลย
    นี่เล่นบคอมหรือ PS2 ครับถ้าเล่นในคอมนี่ใช้โปรแกรมเล่น PS2 ในคอมเปล่าครับเพราะผมพยายามหามาตลอดว่าจะมีในคอมมั้ยก็ไม่เจอ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

เข้ามาดู

JCOOL's Avatar

เหอะๆๆไปอยู่ไหนมา ไม่เคยเห็นก็ลองไปดูในyoutube อ่ะคับ ไอ้หรั่งมันเล่นกันตูมตามไม่ลงpcได้ไง

OverclockZone Member fusefinal's Avatar

Liberty cirty กับ Vicecity stories เมื่อก่อนนี้เกมมันลง PSP นะครับ

ส่วนของ PS2 ก็เอามาจาก PSP นั่นแหละครับ

คงเป็นไปได้ยากหรือเป็นไปไม่ได้ที่จะเอาลงคอม

เพราะการบังคับเอามาจาก PSP ทั้งดุ้น

ปล.อีกสองวัน อยากรู้จริงจะมีใครปล้นแท็กซี่มั่ง 5 5
    Last edited by fusefinal; 30 Nov 2008 at 19:00:58.

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

....

คอมจะเล่นได้ไหมน่อ - -*

OverclockZone Member k911's Avatar

console มันเครื่ิองเล่นเกมโดยเฉพาะอยู่แล้วนี่ครับ เรื่องได้เปรียบเสียเปรียบ อันนี้ผมไม่เคยคิดเลย
    เพราะยังไงเครื่อง PC ถึงจะมีเกมน้อยกว่า แต่อรรถประโยชน์อื่นๆ มันก็มากกว่าอยู่ดีครับ

OverclockZone Member cOKeZeroO's Avatar

ว่าแต่จะไปซื้อแผ่นแท้ได้ที่ไหนอ่าครับ บอกหน่อย....

OverclockZone Member first22948's Avatar

Quote Originally Posted by cOKeZeroO View Post
    ว่าแต่จะไปซื้อแผ่นแท้ได้ที่ไหนอ่าครับ บอกหน่อย....
    ไปต่างประเทศเลยครับ...^^ ถ้าเข้าไทยน่าจะต้องสั่งเอง

Quote Originally Posted by first22948 View Post
    ไปต่างประเทศเลยครับ...^^ ถ้าเข้าไทยน่าจะต้องสั่งเอง
    ถ้าสั่งเข้าเค้าไม่ตรวจเราหรอครับแล้วจะส่งทางไหนหรอครับอยากรุ้เฉยๆอ่ะยังไงก็บิทนอกโล๊ด^_^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks