Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 Alt+Tab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 Alt+Tab

คือว่าผมมีปัญหาดังนี้ ผมเล่นเกมนะครับ left 4 dead แต่เกมอื่นอาจจะเป็นนะเพราะยังไม่ได้ลอง

คือว่าเข้าเกมไปแล้ว ทีนี้ก็กดออกมา Alt+Tab เพื่อคุยหา ip ไปเล่นออนไลน์ กดเข้า กดออก 4-5 ครั้ง ปัญหาก็เกิด

จอจะดับมืดไปเลย พัดลม 4850 ผมจะตัดครับ ฟังเสียงดูรู้เลย วี้...เงียบ...วี้... ติดตัดติดตัด สักพักก้เด้งไปเดสทอป แล้วขึ้นสัญลักษณ์ ati กรอบแดง ๆ ว่าอะไรสักอย่าง จะรีสตาร์เครื่องมั้ยทำนองเนี้ย ผมก็กด later พอกดเข้าเกมอีกทีก้จอมืดมองอะไรไม่เห็น แต่เกมยังเล่นอยู่ ผมก็เลยออกมาเดสทอปปิดเกม แล้วมันจะทำอะไรไม่ได้เลยต้องรีสตาร์ทเท่านั้นเพราะจอจะเป็นเส้น ๆ เมื่อรีแล้วก็ไม่เป็นอะไรครับทำงานได้เหมือนเดิม

แต่หากเล่นเกมปกติไม่มีกด Alt+Tab ออกมา ก็จะเล่นได้ทั้งวันไม่มีปัญหาครับ ใช้ v.8.11 ครับ

psu เท่าไรครับ

Comment

แปลกมาก

Comment

Originally posted by baracuz View Post
        psu เท่าไรครับ

ตามลายเซ็นเลยครับ corsair 520w

Comment

อุๆ psu แรงสุดๆครับ

เกมส์อื่นๆเป็นไหมครับ? ผมก็ทำบ่อยนะเพราะเล่นrpg ต้องเปิดบทสรุปดู ไม่เป็นอะไรเลยครับ

Comment

เปน 1 ในปัญหาของกาดจอ ati ที่สู้ nvidia ไม่ได้ สลับจอช้า ตลกจัง 55 ใครมีกาด 2 ค่ายลองสิ

Comment

เป็นอีก user ที่โบ้ย หาเรื่องATI แม๊ งัดมาได้ทุกอย่าง ผมสลับบ่อย และหลายเกมส์ ไม่เห็นจะเป็นปัญหาตรงไหน เร็ว ไม่hang ปรกติ มันเรียกว่าปัญหาตรงไหนครับ

Comment

ผมก็ใช้ vga มาสองค่ายครับ

ปัจจุบันใช้ hd 4830 อยู่ไม่เห็นจะมีปัญหาสลับจอช้าตรงไหนเลย

ผมว่ามันขึ้นกับ cpu มากกว่านะ กับแรม

Comment

Working...
                X