Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย UPS Syndome 300W ระเบิด ไฟแต็ปเลยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย UPS Syndome 300W ระเบิด ไฟแต็ปเลยครับ..

ผมกำลังซ่อมคอมเก่าแล้วถอดเข้าถอดออกกับคอมใหม่ซึ่งใช้ PSU Real Power 700W กับ UPS Syndome 300 w ตอนแรก ๆ ก็ทำงานได้ดี แต่ครั้งสุดท้ายพอเสียบปลั๊กจาก PSU ปั๊ป เปิดสวิทช์ปึ๊ป ตูมมมมมมมมมม... ไฟดับทั้งห้องเลยครับ.. อยากให้ช่วยแนะนำ UPS ดี ๆ สักอันนะครับ.. เอาแบบสเป็คพอเอาอยู่นะครับ..สเป็คผม E8400,Asus p5q-e,Asus 8800gt, cm690 พัดลม 5 ตัว... ตอนแรกกะจะเปลี่ยนใหม่อยู่แล้วเชียว แค่ลองใช้ไม่กี่ครั้ง ก็ตูมเลย..
    Last edited by Pepzy; 30 Nov 2008, 19:36:57.

Syndome Extreme -1000 VA 600 watt ครับ 3 พันปลายๆ - 4 พันต้นๆครับ มี software ควบคุมด้วย ถึงจะเก่าไปหน่อยก็เหอะ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเป็นของ APC 600w-700w ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ซื้อจากเวปไหนดีครับ..อยู่ต่างจังหวัดนะครับ.. เพราะตัวเก่า Syndome เคยถูกฟ้าผ่าส่งเครมประมาณ 6 เดือนกว่าจะได้ ขนาดส่งผ่านร้านเพื่อนด้วยกันนะ

Comment

600-700 วัตต์ ราคาสุดตรีนเลยท่าน 12000 ได้

Comment

เครื่องแรงมากมาย แต่ใช้ UPS จะพอรับโหลดไฟได้เช่นไร

Comment

ประหยัดๆ ก็ MAXTECH 1000VA (400W) ผมใช้อยู่ม่ะมีปัญหาครับ

Comment

Syndome SZ Pro 501 ของผมยังใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา เปิด 24 ชม. มา 3 ปีหละ ใช้สำรองกับ Server ยังไม่มีปัญหาอะไร เปลี่ยนแบตไปรอบเดียว

Comment

หน้ากลัวน่ะครับระเบิด แล้วพังเลยหรอ

Comment

ถ้า psu icute 650w กับจอlcd 22นิ้ว นี่ ต้องใช้ ups ขนาดwattเท่าไหร่ถึงจะพอดีน่ะครับ

Comment

APC "BR1000I" Back-UPS RS Series 1000VA 600W ตัวนี้ 7,480 บาท ครับ ของผมประกัน Synnex

http://www.thanni.com/index.php?main...ndex&cPath=432

นานๆจะเจอ UPS พังซักที ผมว่า Syndome คุ้มกว่า่ครับ กำลังไฟเท่ากันกับตัวข้างบนนี้เลย แต่ราคาถูกกว่ากันครึ่งต่อครึ่ง

Comment

Originally posted by OaNy_P View Post
                      APC "BR1000I" Back-UPS RS Series 1000VA 600W ตัวนี้ 7,480 บาท ครับ ของผมประกัน Synnex

http://www.thanni.com/index.php?main...ndex&cPath=432

นานๆจะเจอ UPS พังซักที ผมว่า Syndome คุ้มกว่า่ครับ กำลังไฟเท่ากันกับตัวข้างบนนี้เลย แต่ราคาถูกกว่ากันครึ่งต่อครึ่ง
                      ตัวนี้ของหมดครับ.. ผมเลยไปถอย APC BR800I 540W ราคา 5,XXX บาทครับ.. ไม่รู้ว่าจะโอเคปล่าว..

Comment

มีเพื่อนระเบิดแล้ว ของผมเป็น 4 รอบ แล้ว จนหมดประกัน ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเลย ทิ้งไว้อย่างนั้นแหละ
                        รุ่น sz pro - 501
                        http://forums.overclockzone.com/foru...D0%E0%BA%D4%B4
                        Last edited by ton_tpd; 4 Dec 2008, 23:38:25.

Comment

ซ่อมครั้งสุดท้าย เค้าเปลี่ยนแผงวงจรใหม่ด้วย ถ้าไม่เปลี่ยน ในบริเวณนี้จะดำหมดเลย แล้วก็ีเศษ สีดำๆเม็ดๆเต็มไปหมด ครั้งสุดท้ายที่เสียนี้ มันโชว์พาวด้วยการสำรองไฟได้ทั้งบ้าน
                          Last edited by ton_tpd; 5 Jun 2010, 16:24:14.

Comment

อาจเกิดจาก UPS ขนาดเล็กไปครับ เพราะ supply 700W ลองเปลี่ยนเป็นขนาด 1000VA
                            ก็จะใช้ได้ ไม่มีปัญหา
                            ขอบคุณครับ

Comment

อยากเห็น SS

Comment

Working...
                              X