overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ....project จบ

OverclockZone Member jeawsweet's Avatar
    อุรุพงษ์ ยศเส พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ อาบอบนวด ส.โบตั๋น ราชบุรี

Default ขอนอกเรื่องหน่อยครับ....project จบ

คือว่าผมเรียนระบบสารสนเทศ คอมพิวเตอร์อ่ะครับจะเสนอ project จบ พี่ๆคนไหนเคยเสนอที่เกี่ยวกับคณะนี้มั้งอ่ะครับ ถ้ามีตัว project หรือใกล้เคียง ผมขอปรึกษาหน่อยครับ
    (มีตัวprojectให้เลยจะขอปรึกษาเป็นพิเศษ อิอิ)
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมกำลังเรียนปี 3 ปีด เทอม summer นี้ ฝึกงาน ปีหน้าก็ ปี 4 เข้ามาดันด้วยคนครับ เด็ก สารสนเทศเหมือนกัน

OverclockZone Member jeawsweet's Avatar
    อุรุพงษ์ ยศเส พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ อาบอบนวด ส.โบตั๋น ราชบุรี

แหล่มๆ ดันตัวเองเลยย หุหุ

OverclockZone Member time2time's Avatar

ผมก็ไม่รู้ว่าของคุณจะเป็นแบบของผมไหมน่ะของผมนี้ วิศวเครื่องกล มันก็จะแบ่งสายออกไปน่ะครับ ของแข็ง ของไหล ความร้อน อื่นๆอีกมากมาย มันก็อยู่ที่ความถนัดเรามากกว่าครับว่าเราถนัดด้านไหนครับ

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

ดัน

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

ดันๆ แต่เรียนเทคโนโลยีสารสนเทศ

OverclockZone Member tnpsound's Avatar

ของผมจบวิศวคอม ทำ โปรเจคด database ก็ทำ powerpoint ไปพรีเซ็น พอพรีเซ็นเสร็จก็ให้เปิดโปรแกรม
    หน้า code ที่เราเขียนแล้วถามว่า ตัวนี้ทำหน้าที่ อะไร แล้วถ้าไม่มีจะเป็นไง แล้วเปลี่ยนเป็นอย่างนี้จะได้ไหม
    หรือใช้แบบนี้แทนได้ไหม คืออาจารย์ที่เขาสอบ เขาต้องการอยากทราบว่าเราทำเองหรือไม่ ไปก๊อปโมดูลมาแก้หรือป่าว พอเทสเรื่อง code เสร็จ ก็จะให้เขียนโปรแกรม ตามที่เขากำหนด ผมใช้ php ทำโปรเจค เขาก็ให้ใช้
    php เขียนโปรแกรมแล้วเรียกข้อมูลจาก database ขึ้นมา ที่เล่ามาเป็นส่วนของโปรเจค2 นะ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ทำพวกโปรแกรมทางด้าน AI นะครับ
    เจ๋งดีไม่ค่อยมีใครทำด้วย

ของผมทำกึ่งๆๆ AI

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

ว้าาา วิศว ไฟฟ้า อดตอบเลย

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

ครุศาสตร์ไฟฟ้า แวะมาชมด้วยคน

Quote Originally Posted by tawincam View Post
    ทำพวกโปรแกรมทางด้าน AI นะครับ
    เจ๋งดีไม่ค่อยมีใครทำด้วย

ของผมทำกึ่งๆๆ AI
    ai คือโปรอะไรหรือท่าน ใช้โปรแกรมไรเขียนครับ

OverclockZone Member thegto's Avatar

Quote Originally Posted by jeawsweet View Post
    ai คือโปรอะไรหรือท่าน ใช้โปรแกรมไรเขียนครับ
    AI คือ Artificial Intelligence เป็น Software ที่ออกแบบมาซับซ้อนเลียบแบบสมองมนุษย์ เช่น Bot ใน Counter Strike เป็นต้น

OverclockZone Member ballemotion's Avatar

กระทู้นี้ตั้งมานาน
    ว่าแต่จบยังท่าน หุหุ

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

ทำระบบ คลัสเตอร์เองเลยครับ หุหุ อันนี้เวอร์ไปล้อเล่นนะ

OverclockZone Member Cha_O_Lin's Avatar
    เมืองพระปฐมเจดีย์เสียดฟ้า

ผมว่าคงเรียนคล้ายกัน แต่ของผมไม่เน้น software เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ที่เรียนจะเกี่ยวกับ Hardware ทุกวันนี้กำลังมึนๆ Circuit ทั้ง Transient Circuit กับ phasor

OverclockZone Member Zoziety's Avatar

ผมรัฐศาสตร์ เข้ามาดู แต่แนะนำว่า โปรเจคน่าจะเป็นเรื่องที่อัพเดท ก้าวทันโลกหน่อย นะจะแจ่ม คิดว่านะ เช่นการพัฒนาของระบบเครือข่ายไรประมานนี้อะนะ (ไม่รู้ว่าเข้ากับ จขกท ป่าวนะถ้าผิดก็ขออภัย หุหุ)

Bookmarks

Bookmarks