Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3 550 ไม่ซัพพอตแรม bus 1600หรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3 550 ไม่ซัพพอตแรม bus 1600หรอคับ

แต่ในสเปคเมนบร์อดรับได้ bus 1600 รบกวนพี่ๆด้วยนะคับว่ามันเป็นยังไง

ถ้าใส่แล้วอาจจะเห็นแค่ 1333 ครับ

Comment

ขึ้นกับเมนบอร์ดนะ
      อยากได้เท่าไหร่ก็สามารถปรับเอาเองได้เลย

Comment

เคยเล่น i5-750 ลากมันส์

Comment

ตามนั้น

Comment

มันต้องลากบัสcpuเอามั้งครับของผมxeonรองรับแค่1066บอดรับได้2400แรมผม1600เปิดเดิมๆไม่ลากมันก็วิ่ง1066แต่ถ้าปรับไห้มันวิ่ง1600เลยนี่ใช้แปบเดียวจอฟ้า(คาดว่าบัสแรมกับ๙ีพียูไม่สัมพันธ์กันน่าจะตร้องปรับบัสปรับไฟอะไรต่างด้วยมั้ง)ผมเลยลากบัสซีพียูเอาแล้วปล่อยแรมวิ่งตามนอกนั้นออโต้(ผมocไม่เป็น)วิ่ง3.7แรมววิ่ง1100กว่าๆใช้งานปกติไม่มีปันหา(แต่ก็ตะหงิดๆแรม1600มาวิ่งที่1100

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ตามนั้น

โหดแท้

Comment

นิดหน่อยครับ ^^

จำได้ว่า ตอนใช้ Core i3 540 ลากแรมแบบเสถียรที่บัส 1800 MHz กำลังเนียน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ตามนั้น

แรงและเย็นฝุดๆ สมัยลุงยังหนุ่มๆสินะ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                    แรงและเย็นฝุดๆ สมัยลุงยังหนุ่มๆสินะ
                    ตอนนี้แก่แล้ว เลิกแรง อิอิ

Comment

Working...
                    X