Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Gigabyte GA-H61MA-D2v นี่ถือว่าไปต่อได้อีกนานมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Gigabyte GA-H61MA-D2v นี่ถือว่าไปต่อได้อีกนานมั้ยครับ

มีบอร์ด Gigabyte GA-H61MA-D2v SOCKET 1155 นี่ถือว่าไปต่อได้อีกนานมั้ยครับในวงการ

หรือว่าควรเปลี่ยนไปหาพวก 1150 ได้แล้วดีครับ เพราะว่าจะอัพ CPU กับ การ์ดจอด้วย

ขอบคุณครับ

มันแล้วแต่การใช้งานมั้งครับถ้าใช้งานทั่วไปเล่นเกมเบาๆดูหนังฟังเพลงเล่นเฟสก็คงใช้กันยาวๆ..แตถ้าเน้นหนักไปทางเกมไป1150-1151ก้ดีครับ(ปัจจุบันผมยังใช้1366+xeonอยู่เลยผมใช้เปิดเกมออนไลหลายจอซึ่งมันก็ตอบสนองผมได้ดีผมเลยยังไม่คิดจะเปลียนออพไลก็เล่นบ้างเฉพาะเกมที่ชอบจิงๆไม่ได้เล่นไปเรื่อย)

Comment

จะซื้อใหม่ก็1151ไปเลยครับ

Comment

ผมว่า ยั่งใช้ได้อีกนานนะครับ ความคิดผมนะ หา i7-3770 มาใส่ยังแรงกว่า i5-6600 เลยครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ

พอดีก็ไม่ได้ถึงกับเล่นเกมหนักหรอกครับ เล่นแค่ Dota2 ฟังเพลง YouTube เล่นเน็ตไปเรื่อยไรแค่นั้นเอง แต่ใจก็อยากเล่นพวก DBDL ไรพวกนี้บ้าง แต่การ์ดจอเล่นไม่ได้ 55+

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

เป็นผมจะเปลี่ยนไปเจน 6เลย เพราะเวลาพังเจน 6มันหาบอรดเปลี่ยนได้ตามเสปกที่ต้องการแต่ เจนเก่าเก่าบอรดมีให้เลือกน้อยนิด

Comment

775 คนยังซื้อใช้กันอยู่เลย ปะสาอะไรกับ 1155 ...อยู่ได้อีก 10 ปีครับยาวๆไป

Comment

อันนี้แล้วแต่เงินในเป๋าครับ

775 คนยังใช้เยอะเลย

Comment

Working...
                X