Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ กับ Far cry2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ กับ Far cry2

อยากทราบว่า ตัวEVGA9800GTX+ สามารถเปิด Ultar High ได้รึป่าวคับ ตัวของป๋มมันไม่คล็อกนะคับ พดีจะไปหาเกมนี้ซื้อคับ อิอิ อยากลองของโหด
    เสป็คคับ
    E2160 1.8 GHz
    RAM 1 GB
    EVGA9800GTX+ ไม่คล็อก
    Raidmax 530SS 530WATT

ไหวไม่ไหวช่วยบอกที CPU ไม่ต้องสงสัยเลย-*-
    ผู้รู้ตอบด้วยนะคับ

ไม่น่าจะไหว 4850 ยังแรงพอๆกันก็กระตุก

Comment

ของงี้ต้องลองดูครับ
      ของอยู่ในมือ ละ

Comment

ถ้า 1680*1050 คงไม่ไหวกระมังครับ ถ้าเล่นละเอียดต่ำกว่านั้นน่าจะได้
        เคยใช้ 9800GTX+
        ผม e8200๑3.8 fps ราวๆ 19-30 dx10 นะ

Comment

CPU อัดตามไปเลยครับ

Comment

Clock ประมาณเท่าไหร่ดีคับ

Comment

Far cry2 กะ Crysis ไหนโหดกว่าคับ อยากรู้อิอิ

Comment

hd4850ของผม แค่ very high ยังฝืดๆเลย ตัวเกมมันมีbenchmarkแถมมาด้วย คุณไปลองปรับเองดีกว่า ว่าพอใจกับfpsเท่าไหร่ แต่ผมฟันธงครับ ultra high ไม่รอด

cpuผมก็เหมือนคุณนะ o/cไป 3.33GHz ช่วยเรื่องเกมได้เยอะ เห็นเค้าว่างั้นนะครับ ผมไม่เคยลองลดคล็อกเปรียบเทียบหรอก ขี้เกียจ

Comment

RAM ไม่น่าจะพอรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by Buddykung View Post
                    RAM ไม่น่าจะพอรึป่าวครับ
                    พูดถึงผมหรือเปล่า ของผม2GB/925 winxp 32bit นะครับ มันฝืดจริงๆไม่ได้พูดเล่น

Comment

3.33 = 333x10 อัดไปครับ แต่ต้องซิ้งค์ดีๆนะครับ ไม่งั้นเอาค่าซิ้งค์+ขายซีพียู ไปซื้อ ซีพียูใหม่อิๆ

Comment

CPU เข็นการ์ดจอไปไม่ไป

Comment

WinXP มันปรับได้สุดแค่นี้อ่ะครับ ส่วน AA นี่ประมาณ 2 ตามรูปพอเล่นไหวครับ เฟรมเรทประมาณ สูงสุด 40นิดๆ ต่ำสุด 10-20 แต่โดยรวมแล้วเล่นได้เฟรมอยู่ในช่วงประมาณ 25-30 ก็โอเคครับ เล่นได้แบบไม่เสียอารมณ์ถึงจะมีหนืดๆบ้างนิดหน่อย ถ้าอยากลื่นหัวแตกก็ปิด AA ไปเลย ลื่นแน่ๆ

ปล. เกมนี้ผมลองกับ HD4850 เล่นได้ลื่นกว่า 9800GTX+ นะ

Comment

Working...
                          X