Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดนึงครับ เรื่อง Hybrid SLi ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดนึงครับ เรื่อง Hybrid SLi ครับ

จำได้ว่าเมื่อก่อนเคยเป็นข่าวฮือฮาอยู่พักนึงสำหรับค่ายเขียวในเรื่องของ Hybrid SLi แต่พอมาตอนนี้กลับเงียบๆไป มีท่านใดพอจะให้ความกระจ่างกับผมได้มั้ยครับ ว่ามันยังอยู่มั้ยสำหรับเทคโนโลยีนี้ แล้วสำหรับการ์ดจอ/เมนบอร์ดที่ใช้ ตัวไหนรองรับบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

เอ่อ ลืมไปครับ ที่ผมถามเนี่ยครับ คือถามในส่วนของชิปเซ็ตของเมนบอร์ดที่ใช้กับซีพียู INTEL แล้วก้อการ์ดจอแรงๆ อย่างพวก 9800GTX+ เป็นต้นไปอ่ะครับ ว่ามันจะใช้ได้มั้ย เพราะที่ทราบมา มีแต่ AMD ที่ใช้อ่ะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

็Hybrid มันต้องใช้ Vista อย่างเดียวน่ะสิ

Comment

เมนบอร์ด Nforce ชิป Intel ก็มีแต่อย่างท่านบนว่า Vista Only คนเลยไม่ค่อยสน

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
          เมนบอร์ด Nforce ชิป Intel ก็มีแต่อย่างท่านบนว่า Vista Only คนเลยไม่ค่อยสน
          ครับท่าน อันนั้นผมเฉยๆครับ วิสต้าก้อใช้อยู่ แต่เท่าที่ดูจากเวบผู้ผลิตหลายๆเวบ ไอ้เจ้าบอร์ดที่มีเทคโนโลยีนี้ จะเป็นบอร์ดระดับกลางๆ-ล่างๆอ่ะครับ แต่ผมจะมาถามหาถึงบอร์ดระดับสูงๆหน่อย พวกชิป 780i/790i อะไรพวกนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันจะใช้กันได้มั้ย

ขอบคุณครับ

Comment

เคยคิดจะเล่นแต่ไม่มีคนเล่นกันเลย
            สงสัยสู้ซื้อการ์ดตัวเดียวแรงๆไปเลยไม่ได้
            ตอนนี้เห็นเจไดขาย asus m2n32 ซิบ590 sli ใช้ intel ราคาประมาณ 3500 เองจากราคา 9xxx-
            ผมมีการ์ด asus EN8800GT สองตัวว่าจะลองเล่นดูไม่รู้คุ้มหรือเปล่า

Comment

Originally posted by chacrit View Post
              เคยคิดจะเล่นแต่ไม่มีคนเล่นกันเลย
              สงสัยสู้ซื้อการ์ดตัวเดียวแรงๆไปเลยไม่ได้
              ตอนนี้เห็นเจไดขาย asus m2n32 ซิบ590 sli ใช้ intel ราคาประมาณ 3500 เองจากราคา 9xxx-
              ผมมีการ์ด asus EN8800GT สองตัวว่าจะลองเล่นดูไม่รู้คุ้มหรือเปล่า

คนละเรื่องแล้วท่าน ไฮบริด SLI คือเอาการ์ดจอแยกมา SLI กับออนบอร์ดครับท่าน
              จะเห็นผลความแรงก็ต่อเมื่อใช้วิสต้าเท่านั้น XP ความแรงจะน้อยกว่าจอแยกใบเดียวที่
              เอามาต่อ SLI เพราะใน XP มันจะอิงออนบอร์ดเป็นการ์ดหลักครับ
              คนใช้วิสต้าน้อยก็เลยไม่ค่อยมีใครเล่นครับ ใบเดียวแรงๆดีกว่า
              +กับ OCZ ถ้าเป็นเรื่องของการ์ดจอยังไงก็ต้องลองเอาไปเล่นไครซิส เป็นไรนักหนากะเกมนี้ไม่รุ อิอิ
              ไฮบริดยังไงก็แรงไม่พอครับ สำหรับ ไครซิส

แบบท่านเค้าเรียกแค่ SLI เฉยๆครับ คนเล่นไม่น้อยนะครับ
              แรงกว่าเดิมเยอะพอสมควรเลยครับ
              Last edited by amcrew; 1 Dec 2008, 07:33:46.

Comment

Working...
              X