Announcement

Collapse
No announcement yet.

Air Card ความเร็วสูงแบบไร้สาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Air Card ความเร็วสูงแบบไร้สาย

ความเร็วสูงแบบไร้สาย(เร็วกว่าต่อด้วยมือถือ) เชื่อมต่อ internet ได้เร็วกว่าระบบ GPRS เดิม กว่า 5 เท่า มีความเร็วในการ Download ข้อมูลสูงสุด 460.8 Kbps*
    (อาจเทียบได้กับ ไฮ-สปีด อินเตอร์เน็ต) จริงเท็จประการได Air Card ความเร็วสูงแบบไร้สาย ใครใช้อยู่ ดีหรือเปล่า วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ กําลังตัดสินใจ ตอนนี้ผมใช้ มือถือระบบ D-TAC อยู่ Net วิ่ง 115 Kps จะใช้ Air Card ได้หรือเปล่าและความเร็วที่จะได้จาก Air Card จะเป็น 460 Kps หรือเปล่าราคาประมาณ 5900 ครับ กลัวไม่คุ้ม

ตามสเป็คแล้ว Edge มันก็แรงกว่า GPRS 5 เท่าอยู่แล้ว
    เค้าคงเอาระบบ Edge มาเทียบให้ดู แรง จะได้ขายง่ายๆ
    แล้วเนต Dtac ที่ท่านใช้ 115k น่าจะใช้ระบบ Edge แล้วครับ
    ปกติแล้ว GPRS บ้านเรา วิ่งเท่าเนตบ้านเลยครับ 50-60k เอง

Edge ที่วิ่งเต็ม 460.8 Kbps น่าจะเป็นค่ายมือถือต่างประเทศมากกว่า
    อย่าไปซื้อเลยครับ ขอบอกว่าไม่คุ้ม ความแรงไม่หนีจากเอามือถือต่อเท่าไรหรอก

รอซื้อแอร์การ์ดแบบ 3G เลยครับ แรงแน่ๆ ที่เชียงใหม่เทสกันแล้ว เนตวิ่งที่ 4 เมก+
    แต่ค่าบริการยังแพงอยู่ เท่าที่ได้รู้มาเดือนละ 200 บาท ใช้งานข้อมูลได้ 1g ถ้าเกินคิดยังไงไม่รู้ลืม
    แต่เนตแรง 4เมกกว่า ข้อมูล1จิ๊กนี่ โหลดหนังซักครึ่ง ช.ม.ก็หมดแล้วมั้งครับ อิอิ

Comment

ตามข้างบนแหละ

ต่อจิงๆ

เร็วๆเท้าเนต56เลย

ขนาดเอจนะ

Comment

ต่อแล้วโหลดบิต วิ่ง 5k

Comment

Originally posted by amcrew View Post
          ตามสเป็คแล้ว Edge มันก็แรงกว่า GPRS 5 เท่าอยู่แล้ว
          เค้าคงเอาระบบ Edge มาเทียบให้ดู แรง จะได้ขายง่ายๆ
          แล้วเนต Dtac ที่ท่านใช้ 115k น่าจะใช้ระบบ Edge แล้วครับ
          ปกติแล้ว GPRS บ้านเรา วิ่งเท่าเนตบ้านเลยครับ 50-60k เอง

Edge ที่วิ่งเต็ม 460.8 Kbps น่าจะเป็นค่ายมือถือต่างประเทศมากกว่า
          อย่าไปซื้อเลยครับ ขอบอกว่าไม่คุ้ม ความแรงไม่หนีจากเอามือถือต่อเท่าไรหรอก

รอซื้อแอร์การ์ดแบบ 3G เลยครับ แรงแน่ๆ ที่เชียงใหม่เทสกันแล้ว เนตวิ่งที่ 4 เมก+
          แต่ค่าบริการยังแพงอยู่ เท่าที่ได้รู้มาเดือนละ 200 บาท ใช้งานข้อมูลได้ 1g ถ้าเกินคิดยังไงไม่รู้ลืม
          แต่เนตแรง 4เมกกว่า ข้อมูล1จิ๊กนี่ โหลดหนังซักครึ่ง ช.ม.ก็หมดแล้วมั้งครับ อิอิ
          ^^
          ^^

Comment

อย่าไปเอานิยมนิยายมากครับ เจ้าของผลิตภัณฑ์เค้าก็ต้องอวดอ้างสรรพคุณเป็นธรรมดาไม่งั้นจะขายได้ไงจิงไหม

Comment

เข้ามาฟังครับ
              Originally posted by amcrew View Post

ตามที่บอก
              ผมอยากทราบว่าใช้โปรแบบไหนครับ
              พอจะบอกพื้นที่หน่อยได้ไหมครับ
              และขอถาม เจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

Comment

วิ่ง 150 ถือว่าบุญ55+

Comment

ตอนนี้ผมใช้ มือถือระบบ D-TAC ใช้โปรแบบ 50 ชั่วโมง เหมาจ่าย 199 ครับ แบบรายเดือน อยู่แถว ม. เอเซีย หนองแขม ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูลทุกท่านครับ
                  Last edited by disstat; 1 Dec 2008, 21:18:42.

Comment

Working...
                  X