Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกันหาวิธีแก้ VPU Recover ของ ati

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกันหาวิธีแก้ VPU Recover ของ ati

ทุกคนที่ใช้การ์จอของati บ้างท่านก็เจอปัญหา VPU Recover ขึ้นมาบอกว่าเครื่องของคุณมีผมเสี่ยงต้องระบบ ไม่ยังหาสาเหตุไม่ได้เต็มร้อยแต่มีบ้างส่วนอาจจะเกินเพราะความร้อนของการ์จอท่านในบ้างส่วนจนระบบทำการป้องกันตัวเอง
    อันนี้ผมก็แต่เก็บข้อมูลมาได้บ้างส่วน ใครที่มีVPU Recover ฟ้องขึ้นมา แล้วไปเคลมแล้วมันให้ไหมช่วยตอบทีครับ บ้างท่านบอกว่าถ้าใช้ xp แล้วมันจะฟ้องถ้าไปใช้ วิดต้า แล้วหายนี้จริงไหม บ้างก็บอกว่าเป็นที่ไดร์เวอร์ของการ์จอ เรามาช่วยกันดีกว่าครับ พวกที่ใช้จะได้หาวิธีแก้กันแบบสบายใจโดยไม่ต้องมาอารมเสียอีกต่อไป

พวกจะได้รู้จุดที่มาของ VPU Recover กันแล้วจะได้หาวิธีแก้กับแบบสมบูรณ์แบบเสียที
    ATI ต้องเป็นทีมไม่งันตายหมู่แน่ๆ ช่วยกันดันแล้วช่วยกันแก้

ดันไปที เบื่อเหมือนกัน เด้งอยู่ได้ แง่มๆๆๆๆๆ แค่คล๊อกแค่นิดเดียวเอง

Comment

เคยเป็นตอนคล๊อกเกินอะ พอปิดในไดร์เวอร์ก็หาย

Comment

ปิดใน Driver ก็จบ ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

ยูสเซอเออเรอร์

Comment

55555+
            ผมลากกระจายไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เล่นมาเกือบ 10 การ์ด เบื่อมากก็ไปพบพวกเขียวนู่น

Comment

Originally posted by visionnet View Post
              55555+
              ผมลากกระจายไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เล่นมาเกือบ 10 การ์ด เบื่อมากก็ไปพบพวกเขียวนู่น

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                ปิดใน Driver ก็จบ ไม่มีปัญหาใดๆ
                ปิดอะไรหลอครับช่วยเอารูปมาให้ดูที เขาจะได้ทำกันได้ง่ายขึ้นช่วยๆกันนะครับ

Comment

มันไม่ได้เป็นที่ ATI หรอกคร๊าฟฟฟฟฟ มันเป็นที่ User error

ชัดยัง จบ

Comment

ผมว่าถ้าเจอะปัญหานี้่ต้องลองเช็ค

1. Driver & Window version
                    2. OC การ์ดหรือเปล่า
                    3. PSU ไฟพอหรือไม่
                    4. การ์ดอาจจะมีปัญหาไปแล้ว

ปล. ที่ว่าไปปรับในไดร์เวอร์ คงหมายถึงไปติ๊กเอาเครื่องหมาย VPU Recovery ใน CCC ออก ซึ่งมันจะไม่ึ้นเตือนจริง แต่มันจะค้างไปเลย อันนี้ไม่แนะนำครับ

Comment

Originally posted by naruto64 View Post
                      ทุกคนที่ใช้การ์จอของati บ้างท่านก็เจอปัญหา VPU Recover ขึ้นมาบอกว่าเครื่องของคุณมีผมเสี่ยงต้องระบบ ไม่ยังหาสาเหตุไม่ได้เต็มร้อยแต่มีบ้างส่วนอาจจะเกินเพราะความร้อนของการ์จอท่านในบ้างส่วนจนระบบทำการป้องกันตัวเอง
                      อันนี้ผมก็แต่เก็บข้อมูลมาได้บ้างส่วน ใครที่มีVPU Recover ฟ้องขึ้นมา แล้วไปเคลมแล้วมันให้ไหมช่วยตอบทีครับ บ้างท่านบอกว่าถ้าใช้ xp แล้วมันจะฟ้องถ้าไปใช้ วิดต้า แล้วหายนี้จริงไหม บ้างก็บอกว่าเป็นที่ไดร์เวอร์ของการ์จอ เรามาช่วยกันดีกว่าครับ พวกที่ใช้จะได้หาวิธีแก้กันแบบสบายใจโดยไม่ต้องมาอารมเสียอีกต่อไป

พวกจะได้รู้จุดที่มาของ VPU Recover กันแล้วจะได้หาวิธีแก้กับแบบสมบูรณ์แบบเสียที
                      ATI ต้องเป็นทีมไม่งันตายหมู่แน่ๆ ช่วยกันดันแล้วช่วยกันแก้
                      ที่ Vista พบปัญหา น้อยกว่า เพราะว่า Xp มีตัวแปร เยอะกว่า
                      Window โม เยอะกว่า บางคนถึงเจอปัญหา บางคนถึงไม่เจอ
                      Last edited by Wizardmans; 1 Dec 2008, 13:54:00.

Comment

ลดความแรงของเกม มั้ง ผมเคยทำ

Comment

ดันๆครับ มีใครบอกได้อีกไหมครับ

Comment

แหม ท่านสาวกก็รุนแรงกับเด็กใหม่จังเลยนะครับ

น้องๆเค้าถามเพราะไม่รู้ก็บอกดีๆก็ได้ครับ เค้าจะได้เป็นสาวกที่เหนียวแน่นเหมือนพวกท่านไงครับ

Comment

ที่เขาแรงเพราะคำถามแนวนี้ รวมคมมาแก้ปัญหา ati เรื่องพวกนี้มาก่อนเยอะเหมือนกัน ปัญหามันแทบไม่มีเลยว่าได้ หากใช้งานเป็นอย่างถูกต้อง คือมีกระทู้ประเภทนี้มา มันเหมือนเป็นการดิสเครดิตATI ว่าของห่วย ใช้แล้วปัญหาเยอะ เป็นตำนานล่ำลือกันสืบทอดรุ่นต่อรุ่น จนเหมือนเป็นนิยามว่า ATI ดูหนังภาพสวย ปัญหาจุกจิก nvidia เล่นเกมส์แรง ปัญหาน้อย พวกเนี้ย เอาอะไรมาคิด?

Comment

Working...
                              X