Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

สงสัยค่า TMPIN1 ครับว่ามันคือค่าของอะไร
    ทำไมมันสูงจัง บางครั้งเกือบ 60 แล้วเวลาร้อน พัดลม power supply หมุนแรงมากประมาณว่าเดี๋ยวแรงเดี๋ยวเบาสวิงไปมา มันปกติไหมครับ

Last edited by virushunsa; 20 Dec 2016, 19:17:01.

TMPIN1 ก็น่าจะเป็นอุณหภูมิ CPU ครับ

อย่าไปดูตรง Package นะ เพราะว่ามันไม่ตรง

จะลองโหลดโปรแกรมของเมนบอร์ด MSI มาเทียบดูอีกทีก็ได้

ส่วนพัดลม PSU เวลาจ่ายไฟเยอะ ก็ร้อนขึ้น พัดลมก็เร่งรอบตามเป็นปกติ แต่จะหมุนแรงแค่ไหน เสียงเบาหรือดัง ก็จะต่างกันไปในแต่ละรุ่นครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่สงสัยว่าไม่ได้ทำงานอะไรเลยปล่อยทิ้งไว้เฉยๆทำไมมันสูงจัง

Comment

ของผมเวลลาเล่นเกม ก็เยอะเหมือนกันครับ มีวิธีระบายความร้อนออกที่ดีมั้ยฮะ

Comment

แนะนำให้โหลดโปรแกรมของเมนบอร์ดมาติดตั้งครับ

Comment

Originally posted by potza543 View Post
            ของผมเวลลาเล่นเกม ก็เยอะเหมือนกันครับ มีวิธีระบายความร้อนออกที่ดีมั้ยฮะ
            [ATTACH=CONFIG]3784368[/ATTACH]
            ตอบทางนี้ก็ได้ เปลี่ยนซิ้งค์ระบายความร้อนใหม่ครับ มีหลายตัว

เพิ่มพัดลมดูดออกที่ตูด ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post
              ตอบทางนี้ก็ได้ เปลี่ยนซิ้งค์ระบายความร้อนใหม่ครับ มีหลายตัว

เพิ่มพัดลมดูดออกที่ตูด ก็ได้ครับ
              ใช้ hyper 212 evoอยู่ฮะ ติด พัดลม2ตัวเป่ากับดูด
              เคสก็พัดลมของcmอะครับ
              ผมให้พัดลมดุดจากหน้าเครื่องแล้วเป่าออกหลังเครื่อง

Comment

Test, just a test

Actually i looking for some sollutions to sleep apnea exercises

Comment

Actually i looking for some sollutions to treatment of snoring

Comment

Actually i looking for some sollutions to no snore pillow

Comment

Actually i looking for some sollutions to cure sleep apnea

Comment

Working...
                      X