Announcement

Collapse
No announcement yet.

## แนะนำ PSU ราคาไม่เกินพันสำหรับ HD3870 DDR3 ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ## แนะนำ PSU ราคาไม่เกินพันสำหรับ HD3870 DDR3 ##

ช่วยแนะนำ PSU ราคาไม่เกินพันสำหรับ HD3870 DDR3 หน่อยคับ

พอดีงบน้อย
    CPU AMD 4800X2
    HDDลูกเดียวคับ

ขอที่คุ้มๆจิงๆ

Deluxe 500W พอดี

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      Deluxe 500W พอดี

ตามนี้ ผมใช้อยู่ดีใช้ได้

950 บาท JEDI

Comment

450 W ไหวมั้ยครั บ delux

Comment

ถ้าวูบว้าวมาละก็ ตัวกาด์ร+Psu 5000.-เอาไม่อยู่นะ 3850ผมยังหวั่นๆๆเลย ว้าวมาไม่คุ้มเสียเงินซื้ออ PSUอีก

Comment

delux ต้องเอาตัวดำนะครับ

DLP-34A

Comment

เก็บเงินเพิ่ม สอย Raidmax 530 W มาเล่น อุ่นใจกว่าเยอะ ครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                เก็บเงินเพิ่ม สอย Raidmax 530 W มาเล่น อุ่นใจกว่าเยอะ ครับ
                Raidmax วัตต์แท้ไหมท่าน อยากได้อยู่คร้าบบบผม ^^

แต่ผมว่าให้ดีเลย ผมก้อว่าจะจัด iCute TiTaNium Pro 650-750W แบบถอดสายได้คับผม

แต่ว่าของมันหมดนี่แหละก๊าบบ ไมรู้จะมีวันไหนคับผม ถ้าผมเอาไป SLI 650 W เพียงพอไหมคับผม
                ช่วยแนะนำด้วยน่ะคร้าบบบผม ^^

Comment

ใช้ RaidMax RX-530SS ครับ 1550 บาท เพิ่มเงินอีกนิดเดียว ตัวดำ ถอดสายได้ สายหุ้มเรียบร้อย พร้อมพัดลม 135mm และไฟ LED สีฟ้า เข้ากับเครื่องผมเป๊ะ อิอิ (เบิ่งรูป)

ส่วนวัตต์เต็มไม่เต็ม ไม่แน่ใจ ไม่เคยวัด สเปคมันเขียน 2 บรรทัดนะครับ Total 530วัตต์ แล้วบรรทัดเหนือขึ้นไปมันอยู่ประมาณ 510 นิดๆ จำไม่ได้ (ขี้เกียจถ่างเครื่องดู)

แรงครับ Cross Fire / SLI ได้ แต่คงไม่พอถ้าจะ Cross X หรือ 3 Way

ปล. แต่มีข้อเสียอยู่นิดนะครับ เพราะพัดลมมันดูดลมจากส่วนที่ระบายออกจาก CPU ถ้าไม่จัดระบบระบายความร้อนในเครื่องดีๆ รับรอง พาวเวอร์จะร้อนมากครับ ตอนแรกมันร้อนจนผมตกใจ จนต้องกลับหลังหันพัดลมทั้งหมดในคอมดูดเข้าเครื่อง แล้วเป่าออกทางเดียว คือทางพาวเวอร์อละบั้นท้ายมัน เออค่อยเย็นลงหน่อย - -
                  Last edited by touthed; 6 Dec 2008, 11:08:13.

Comment

delux 500w DLP-50A ตัวนี้ไม่รุ้ลดราคาหรือยัง เป็น active pfc ครับมันจะไม่ร้อนครับ
                    เห็นแว่วๆว่าพันต้นๆ จ่ายเต็มๆครับ raidmax เป็น passive pfc อยู่เลย

หรือ ตัว dlp-34a 950บาทก็ยังไหวนะครับ เดี่ยวนี้ delux พัฒนาแล้ว

Comment

ตกลงเอาDelux500W หรือ RaidMax 530W ดี

Comment

เอา icute 650 W ถอดสายได้ด้วย SLI ได้ แต่ๆๆๆๆๆๆๆ ของไม่รู้จะมาตอนไหนก๊าบบบผม

ถ้าให้คุมล่ะก้อ delux 500w DLP-35A ดีคับผม

Comment

delux dlp-35a 500w คอมเฟิม

Comment

ลืมบอกไปราคาประมาณ1200 active pfc ด้วย

Comment

Working...
                            X