overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 9 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 166

Thread: Audiotrak Prodigy 7.1 Hifi เร็วๆนี้ที่นี่

OverclockZone Member mballx's Avatar

Default Audiotrak Prodigy 7.1 Hifi เร็วๆนี้ที่นี่

มันจะเกี่ยวกับสีเหลืองป่าว ว่าของมันจะบินมาช้าหรือไม่ได้ กรรมของ Audiotrak Prodigy 7.1 Hifi เอาความมันส์ไปดูก่อน http://www.mp3car.com/vbulletin/revi...-7-1-hifi.html
    http://www.audiotrak.net/products/prodigy71hifi/

ดีใจมากมาย มาแล้วครับ ของใหม่ซีลกล่อง 100% ตัวการ์ดสวยมาก สวยแบบไฮเทค สวยต่างจากจูลี่-จูลี่ขาวสะอาดตาเหมาะแล้วที่เป็นโปรสตูดิโอ มีซิ้งครอบอุปกรณ์สำคัญ เป็นชิบดิป 8 พิน 4580D JRC H070B จำนวน 5 ตัว แล้วก็ DAC Wolfson 8766G กับ 8766S แล้วก็ซีต่างขนาดตัวใหญ่อีกหลายตัว ส่วนสำคัญชิบ Envy 24 HT เปิดโล่ง ด้านหลังเรียบๆ ก้านเหล็กชุบทองเงาแว๊ป พร้อมสายต่อหางกระรอก 7.1 ช่องอานาล๊อก ช่องดิจิตอลอิน-เอาท์แบบออฟติคอล ไม่มีโคแอคผมเลยอดฟังเลย....จัดการลงไดว์เวอร์ ทำยังไงก็เห็นเป็น เวียแฟมิลี่ ที่เคยลงกับ catalina ไม่เป็นของโปรดิจี้ หาทางถอนออกไม่ได้ เวลาเล่นมันไม่มีเสียงออก เข้าใจว่าไดวเวอณืมันตีกัน จำใจต้องลงวินโดว์ล้างเครื่องใหม่...เรียบร้อยแล้วครับได้พาเนลสวยๆเล็กมาใช้งานแล้ว ปรับได้เยอะดี ตั้งใจฟังเสียงก็สมใจครับตามแบบฉบับความเที่ยงตรงของเวีย เป็นธรรมชาติ ไม่มีโดดไปข้างใดข้างหนึ่งฟังเพลงสบายหูดีครับ ส่วนที่ผมชอบที่สุดและมันติดใจมาจากฟิลลิป ก็คือ Q-Sound ที่ปรับเวอร์ชวล-เอฟเฟ็ค ได้อย่างลงตัวมากๆ เสียงไม่มีบวม กังวานก็แบบผู้ดี มิติมาแบบพองาม ผมใส่ทั้งอีคิว คิว-ทั้งหมด เสียงเปิดโล่งกำลังดี สะอาดมากๆ นึกถึง โปรดิจี้ 7.1 ตัวก่อนทันที รุ่นแรกเสียงจะโปร่ง-โล่งกว่านิดๆ ตัวไฮไฟจะปรับให้ทุกอย่างเที่ยงตรงมากที่สุดมั้งตามที่หูผมได้ยิน มันจึงเป็นเสียงแบบผู้ดีจริงๆ
    ....หูผมเพิ่งฟังจาก HT Omega Stricker 7.1 C-Media ไม่ทันข้ามวัน ผมว่าความใสกระจ่าง C-Media ทำได้ดีกว่าเเยะครับ แต่ถ้าฟังธรรมชาติ-เน้นความเที่ยงตรงยกให้ VIA Envy24 เค้าแล้วกัน...

ผมได้ลองเลือกไดว์เวอร์ QVE คือเอา คิวเอ็กแปนชั่นมาใช้...โอ้เสียงเด่นลอยมาทันทีครับ ชอบจริงๆเล้ย Q-Sound

Last edited by mballx; 19 Dec 2008 at 21:32:25.

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

shield มีรูด้วย ไว้ทำไรหว่า

OverclockZone Member CK's Avatar

งามจัง

Banned

ท่าทางจะหลายตัง

OverclockZone Member mballx's Avatar

ใหม่ๆกล่องยังไม่แกะ
    Last edited by mballx; 1 Dec 2008 at 22:09:16.

supoch00's Avatar

อันนี้สวย ถ้าได้ราคาช่วยแจ้งด้วยน่ะครับ

ใครต้องการบ้างครับ มีอยู่ 4 กล่อง กล่องละ 2800.-รวมส่งถึงไทย

ไม่แพงๆ

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

แล้วมันจะมี sound เจ๋งสำหรับฟังเพลงราคาไม่แพงมาอีกไหมครับซัก 2-3000 บ.ก็ได้เดี๋ยวตังค์หมดอดกันพอดี

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

สวยดีแฮะ

Quote Originally Posted by หอมหน่อย View Post
    แล้วมันจะมี sound เจ๋งสำหรับฟังเพลงราคาไม่แพงมาอีกไหมครับซัก 2-3000 บ.ก็ได้เดี๋ยวตังค์หมดอดกันพอดี
    ก็ตัวนี้เลยพี่ งบ 3 พันมีทอนครับ ตัวท๊อปแล้ว

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar

Quote Originally Posted by mballx View Post
    ก็ตัวนี้เลยพี่ งบ 3 พันมีทอนครับ ตัวท๊อปแล้ว
    ดีงั้นจัดมาเลยไม่ต้องคิด อย่าพลาดอีกนะอิๆเอาจริงนะ จะรอซัก 1-2 อาทิตย์ โอนเงินยังไง PM บอกด้วยนะครับ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

สวยงามมาก

Quote Originally Posted by หอมหน่อย View Post
    ดีงั้นจัดมาเลยไม่ต้องคิด อย่าพลาดอีกนะอิๆเอาจริงนะ จะรอซัก 1-2 อาทิตย์ โอนเงินยังไง PM บอกด้วยนะครับ
    ได้เลยพี่ ผมจองเค้าไว้ 2 กล่อง ของผมส่งออกมาแล้วเมื่อวันเสาร์ ยังไงจะรอก่อน 3-4 วันนะครับ แล้วจะสั่งให้พี่

Quote Originally Posted by mballx View Post
    ได้เลยพี่ ผมจองเค้าไว้ 2 กล่อง ของผมส่งออกมาแล้วเมื่อวันเสาร์ ยังไงจะรอก่อน 3-4 วันนะครับ แล้วจะสั่งให้พี่
    ตามนั้นครับ ผมจะรอครับอยากฟัง Envy บ้างเหมือนกัน ผมเองก็กลุ้มใจกับสนามบินเหมือนกัน
    Last edited by หอมหน่อย; 2 Dec 2008 at 22:07:47.

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

ไม่น่าหลงตามไปอ่านลิ้งค์เลยกรู

ดูรีวิวหลายๆที่ เค้าว่าจ่อตูด onkyo se200 แบบติดๆ
    Last edited by JPS; 3 Dec 2008 at 00:44:03.

Quote Originally Posted by JPS View Post
    ไม่น่าหลงตามไปอ่านลิ้งค์เลยกรู

ดูรีวิวหลายๆที่ เค้าว่าจ่อตูด onkyo se200 แบบติดๆ

ก็ส่องซะเลยซิท่าน ผมก็นั่งอ่านอยู่ทั้งคืนเหมือนกัน แถมเลิกงามยามดี สนามบินเปิดแล้วอิๆๆ พระจันทร์ยิ้มนี่แจ่มจริงๆ

Banned

teratec ของผมเทียบได้มั้ยอ่ะ

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

ก็ส่องซะเลยซิท่าน ผมก็นั่งอ่านอยู่ทั้งคืนเหมือนกัน แถมเลิกงามยามดี สนามบินเปิดแล้วอิๆๆ พระจันทร์ยิ้มนี่แจ่มจริงๆ
    มันติดอยู่ที่สายนี่ดิท่าน กะจะหา dac usb วางไว้่ใกล้ๆลำโพงจะได้เอาสายmini2mini furutech fa-220 ของเก่ามาตัดครึ่งเข้าหัว rca แต่ถ้าใช้การ์ดนี่มันต้องซื้ออีกเส้นนึงราคาพอกะการ์ดเลย ไม่งั้นซัดไปแล้วละเนี่ย อยากได้มิใช่น้อย

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ส่องจากรูป แทบเหมือน se-200 จริงๆครับ

Page 1 of 9 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks