Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] SPARK GeForce 9600GSO 512MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] SPARK GeForce 9600GSO 512MB

กล่องของการ์ดจอ Spark ก็ยังคงใช้กล่องแบบพลาสติกใส ที่บริเวณมุมขวาบนจะเห็นสติกเกอร์รับประกัน 3 ปีครับ

ด้านหลังก็ใสๆเห็นตัวการ์ดภายในกล่องกันชัดๆเลยครับ

ตัวนี้คือ GeForce 9600GSO 512MB ส่วนความเร็ว Core อยู่ที่ 700 MHz และ Memory วิ่งที่ 1,600 MHz ครับ

รายการอุปกรณ์ของแถมที่มีมาให้ด้วยภายในกล่องครับ

มี 4 อย่างเหมือนที่แจ้งไว้ที่หน้าห่อเลยครับ

การ์ดจอพร้อมชุดฮีตซิ้งค์ระบายความร้อน +พัดลมขนาดใหญ่มีฝาครอบพลาสติกสีฟ้าครับ

ด้านหลังของการ์ดจอก็มีลักษณะเป็นอย่างที่เห็น แผ่น PCB เป็นสีดำครับ

สำหรับการ์ดจอตัวนี้ใช้พื้นที่ในการติดตั้ง 2 ช่อง เนื่องจากใช้ฮีตซิ้งค์ที่มีขนาดค่อนข้างใหญ่ แล้วมีขั้วต่อ DVI มาให้ 2 ช่องกับ TV-Out ครับ

สำหรับตัวเก็บประจุก็ใช้แบบโซลิดทั้งหมด และอย่าลืมเสียบไฟเพิ่มด้วยนะครับ

ขั้วต่อ SLI มาตรฐานของ NVidia ครับ

แต่พอดูด้านข้างจะเห็นได้ว่ามันใช้พื้นที่ในการติดตั้งเกิน 2 ช่องไปหน่อยๆนะครับ

หัวน็อตยึดฮีตซิ้งค์มีสปริงปรับแรงกดด้วยครับ

เปิดซิ้งค์ออกมาจะเห็นรูปร่างหน้าตาของเจ้าชิพ G94 ติดตั้งดังภาพที่เห็นครับ

เป็นชิพรหัส G94-219 ต่อท้ายด้วย B1ครับ

แรมที่ใช้เป็น 1 ns หรือ 1000 MHz ก็หมายความว่ามันจะไปต่อได้อีกนะเนี่ยครับ

ชุดฮีตซิ้งค์ระบายความร้อน มีฮีตไปป์ 2 ท่อครับ

มีใส่ฝาครอบกัน Core บิ่นมาให้ด้วยนะครับ

พัดลมที่ใช้กินกระแส 0.34A แรงใช่เล่นเหมือนกันนะครับ

>>> ทางด้านผลการทดสอบต่างๆ สามารถกดไปดูต่อได้เลยครับ เป็นตารางไม่สามารถเอามาใส่บอร์ดได้ครับ <<< เครดิตตา Krit

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่สนใจทุกท่านครับ

สวยดีงับจัดไป
    แต่ กล่องนี่น่าจะลงทุนใหม่ได้แล้วน๊า นิหุหุ ทำสวยๆเอาใหญ่ๆ ไปเลย

Comment

เดียวนี้เขาพัฒนาแล้ว

Comment

อย่าตกใจว่าทำไมผลทดสอบมั้นแพ้ 9600GT เพราะตัวนี้มี Shader 48 unit เองครับ

Comment

แพงครับ - - เพิ่มอีก 400 ได้9600gt ของฟอสซ่าแล้ว

Comment

พี่ปาร์ค อะไรๆก็จับใส่กล่องเกงในขายหมด

Comment

ใช้อยู่ แต่ไม่รู้เป็งไร เล่นเกมส์ coreofduty 4 มันค้างตลอด เซ็งๆ

Comment

อยากรู้ว่าแรงกว่า G92 ปะ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  อยากรู้ว่าแรงกว่า G92 ปะ
                  อ่อนก่าตัวเก่า G92 เยอะเร...ตัวนี้มีShader 48 ตัวเก่ามี 96 ...หุ หุ ตัวนี้แรงกว่า 8600GT จึ๋งนึงน่าจะได้

Comment

เรือชัดๆ รูปร่าง 55+

Comment

อย่างน้อยๆ ก็คาปาลโซลิดทั้งยวงเลยนะครับ

ข้ามปีแล้วนี่หว่า เหอๆ

Comment

สวย แต่ทำไม ยังใส่กล่องกางเกงในอยู่

Comment

ตรงน๊อตแกะ Sizk ไม่มียันต์กันแต็ปเหรอครับ??

Comment

เจ๋งดีคับ สีฟ้าซะด้วย

Comment

Working...
                            X