Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้รู้ เรื่อง แรม นิสนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้ เรื่อง แรม นิสนึงครับ

คือคอมผม มันใช้แรม 8 GB RAM PC DDR3/1600 G.SKILL SNIPER (4x2) แต่ตอนนี้ผมอยากเพิ่มแรม เป็น 16 GB เลยจะหา แรม 4*2 มาใส่ อีก คืออยากจะทราบว่า ผมเอาแรมยี่ห่ออื่นมาใส่ได้มั้ยครับ แต่ DDR 3 Bus 1600 เหมือนกัน มันจะใส่ด้วยกันได้มั้ย ครับ
    ละก้ถ้าหามาใส่เพิ่ม นี้ผมต้องเปลี่ยน Power Supply ใหม่มั้ยครับ (ใช้ Power Supply EVGA SuperNova NEX750B )
    เพราะในเครื่องผม ใช้ i5 4570 กับ GTX 770 2gb
    รบกวนหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ตามหลัก แรมยี่ห้ออื่นใส่ด้วยกันได้ครับ ขอแค่ให้บัสตรงกัน

แต่แนะนำใส่รุ่นเดิม บัสเดิมดีกว่าครับ

Comment

Working...
    X