Announcement

Collapse
No announcement yet.

5200+กะ n61p-s ลากได้แค่ 3.1 เอง ครับขอเทคนิคด้วยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5200+กะ n61p-s ลากได้แค่ 3.1 เอง ครับขอเทคนิคด้วยครับ..

ไฟ 1.375(ปรับสุดแล้ว) 12.5*252 แรม ตั้ง auto ทั้งหมดเคยดันได้ 3.2 แต่น้องฟ้ามาเยือนทุกครั้ง
    รบกวนขอเทคนิคด้วยครับ ตั้ง CLไง แรมผม GIEL 2G*2 5-5-5-15 (มั้ง) ขอแค่ 3.2 เทสผ่านก็พอ

ขอยคุณมากๆครับ

ไม่แค่แล้วนั้น นะ
    เมนบอร์ด asrock ไปได้ขนาดนี้เทพมากมาย

Comment

ทำไม่ ไฟ CPU รุ่น N61P-S ได้แค่ 1.37 มันน่าจะสุดที่ 1.55

เอา CPUZ ทุกหน้ามาดูครับ

Comment

ไฟมันสูงสุด 1.550 ครับแต่มัน บอกว่าค่าMAX อยู่ที่ 1.375 ผมลองปรับสูงกว่านี้ดูแล้วมันบูตไม่ขึ้น ผมไบออสตัวใหม่1.2ครับ(อับเพื่อมาใช้ instant boost) ไม่รู้เกี่ยวกันมั๊ย

Comment

เอา CPUZ มาดูหน่อยซิครับ

Comment

แรมเทพ บอร์ดไฟก็เยอะ ผมว่ามันน่าจะไปได้อีกนะ

Comment

AliveNF6P-VSTA กับ Kingston 3.1 ยังผ่านบายๆ

Comment

[IMG]C:\Documents and Settings\TUM\Desktop/เเ[/IMG]
                ดูครับ

Comment

ไงไม่ขึ้น

Comment

Alive NF5 4800+ ram Kingbox 1G/800*2
                    ยังได้ 3.12 เลย ไฟเดิม เล่น Crysis อยู่
                    เครื่องไม่ได้ปิดมานานแล้ว โหลด บิต Dragonball อยู่ ตั้ง 115 G ไม่เสร็จที

Comment

เอารูปมาให้ดูเฉยๆ หน้าหนาวเย็นมากเลย

Comment

ทำไม CPU ท่าน Yon2526 เย็นจัง... ของผม 55 up ถ้าเล่นที่บ้าน ก็ได้ประมาณ 52 แต่ถ้ายกไปร้าน ก็ idle 61

เออ... จะว่าไป... เปลี่ยนบอร์ดมาหลายรอบ... แต่ไม่ได้ใส่ silicone เลยนี่หว่า -_-'

ของผม Abit AX78 กับ 5200+ และ Geil 5-5-5-15 2T ก็ได้ที่ราวๆ 3.132G ครับ ไม่ได้ปรับไฟอะไรเพิ่ม ปรับแต่บัส

ถ้าปรับมากกว่านี้ ก็เข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ ( แต่รู้สึกว่า ถ้าใช้ Vista Ultimate 64bit จะไปได้อีกนิดหน่อย )

Comment

Originally posted by Blue_Dragonyx View Post
                          ทำไม CPU ท่าน Yon2526 เย็นจัง... ของผม 55 up ถ้าเล่นที่บ้าน ก็ได้ประมาณ 52 แต่ถ้ายกไปร้าน ก็ idle 61

เออ... จะว่าไป... เปลี่ยนบอร์ดมาหลายรอบ... แต่ไม่ได้ใส่ silicone เลยนี่หว่า -_-'

ของผม Abit AX78 กับ 5200+ และ Geil 5-5-5-15 2T ก็ได้ที่ราวๆ 3.132G ครับ ไม่ได้ปรับไฟอะไรเพิ่ม ปรับแต่บัส

ถ้าปรับมากกว่านี้ ก็เข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ ( แต่รู้สึกว่า ถ้าใช้ Vista Ultimate 64bit จะไปได้อีกนิดหน่อย )
                          เพี้ยนไงครับ อยากเห็นติดลบ -65อาศาใหมครับ อิอิ

Comment

ไปหามาลองมั่งดีกว่า อิๆ

Comment

เห็นถามว่าทำไม CPU เย็นจัง
                              เพราะ ตอนเช้าหน้านี้ มันอากาศเย็นมั้ง +U120Ex ด้วยมั้ง ปกติจะอยู่ที่ 39-41 นะ
                              กรุงเทพ ยังเย็นขนาดนี้ เชียงใหม่ จะขนาดไหน

Comment

Working...
                              X