overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ตามหา CPU Phenom 4X ซี่รี่ (Socket 940 AM2+) ขอราคาพี่ใช้เบื่อ น้องขอใช้ต่อ -/\-

Introfear's Avatar

Arrow ตามหา CPU Phenom 4X ซี่รี่ (Socket 940 AM2+) ขอราคาพี่ใช้เบื่อ น้องขอใช้ต่อ -/\-

รับซื้อ CPU ตระกูล Phenom 4X ซี่รี่ (Socket 940 AM2+)
    ขอสภาพสมบูรณ์ ใช้ได้ เสนอราคามาครับ ขอเเบบของเก่าเเล้วเเบ่งกันใช้ไม่เกิน 800 บาท

โซน กรุงเทพฯ - ปริมณฑล ผมยินดีขับรถไปรับมากับมือครับ

ใครมี ใครสนใจ โชว์ของกันเลยครับ

เบอร์ผม 086-891-7300 (ไอซ์) เฟส https://www.facebook.com/IceSrisawad คุยได้ครับ

--------------------------------------

พอดีจะปลดระวางน้อง X64 6000+ รันโปรเเกรมสมัยนี้เเบบตัวร้อนฉ่า สงสารเดี๋ยวจะวอดวายทั้งบ้าน เก็บขึ้นหิ้งสะสมให้ลูกโม้หลานฟัง
    CPU ตัวเเรง สมัยนั้นเล่น Call of duty 4 เกมสำหรับคอมเทพๆสบายเลย ตอนนี้กลัวบ้านไฟไหม้จังครับ

ความเป็นมาก่อนจะตัดสินใจซื้อ http://www.overclockzone.com/forums/...0#post71413090

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเเนะนำด้วยครับ
    Last edited by Introfear; 25 Dec 2016 at 03:04:01.

OverclockZone Member chaos@666's Avatar
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

ช่วยดันให้เจอเนื้อคู่เร็วๆครับ

ชมรมคนติดอ่าง b-shop's Avatar
    ทุกที่ ที่มีสาวๆ

ผมมี X4-9950 สะสมอยู่ตัวนึง แต่ผมเกรงว่า เมนบอร์ดท่านจะไม่ใหวคับ เพราะขนาดผมใช้บนเมนบอร์ด Crosshair II Heatsink บริเวณภาคจ่ายไฟยังร้อนพอสมควรเลยคับ แล้ว M3A ของท่านภาคจ่ายไม่มี Heatsink โอกาสรอดต่ำมากคับท่าน

Quote Originally Posted by chaos@666 View Post
    ช่วยดันให้เจอเนื้อคู่เร็วๆครับ
    เรียกซะเขินเลย บอร์ดอายุ 10 ปี มาได้ถึงเเค่ตัวนี้เเหละครับ จะให้เปลี่ยนเเรมยกบอร์ดก็น่าจะลามไปอีกครึ่งหมื่น เอาเเค่ใช้ไปก่อน ขอบคุณมากครับ -/\-

----------------------------------------------------------------------

Quote Originally Posted by b-shop View Post
    ผมมี X4-9950 สะสมอยู่ตัวนึง แต่ผมเกรงว่า เมนบอร์ดท่านจะไม่ใหวคับ เพราะขนาดผมใช้บนเมนบอร์ด Crosshair II Heatsink บริเวณภาคจ่ายไฟยังร้อนพอสมควรเลยคับ แล้ว M3A ของท่านภาคจ่ายไม่มี Heatsink โอกาสรอดต่ำมากคับท่าน

- เนื้อคู่ๆๆๆๆ Heatsink มีอยู่ครับ เเต่บริเวณภาคจ่ายไฟอันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับท่าน มือใหม่ๆ ><" ผมยังคิดอยู่ว่ามีตัวร้อนกว่า Athlon 64 6000+ 125W อีกเหรอครับ 555+ พอดีมีท่านนึงที่เเนะนำผมเรื่องการเลือก CPU ที่กระทู้เก่าเขาก็บอกว่ารอดมาได้ยังไง 10 ปี กับ CPU ตัวนี้ ร้อนจิงครับ เล่น BF4 100% รัวๆ เปิดเเอร์ 22องศา เปิดพัดลมเป่าคนอัดเคส CPU ร้อน 69-71 การ์ดจอ 33-36 เมนบอร์ด 24-26 SSD 32-34 เพราะทำงานหนักด้วยเเหละครับกับซอฟเเวสมัยนี้ จนไม่คิดว่าจะมีตัวไหนร้อนเกินนี้เเล้วครับ วันนี้ล่สุดมีคนมาเเซวบอร์ดใช้รอดมาได้ไง 10ปี ผมก็ไม่รู้นะ สมัยก่อนผมเปิดบอท RO 30-40 ตัว เปิดเป็นเดือนๆ เด็กด้วย ไม่รู้หรอก CPU ร้อน เครื่องร้อน มันระอุออกมาผมก็ใช้ๆไปด้วยความเด็ก มาคิดตอนนี้สงสาร ทำไปได้ ทุกวันนี้ใช้เขา เปิดแอร์ เปิดพัดลมให้ เอาอกเอาใจเขาเต็มที่ เเก่เเล้วเดี๋ยวนอยมาละเสียตังอีก 5555+

ยังไงรบกวนท่านช่วยพิจารณาเเนะนำผมด้วยครับ -/\-

-------------------------------

ขออนุญาตดัน ขอบคุณครับ

OverclockZone Member chaos@666's Avatar
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

OverclockZone Member tuangtong's Avatar
    แยก คลองตัน สุขุมวิท 71 กรุงเทพ tel 0815820005

มีอยู่ตัวนึงครับเดียวกลับไปดูบ้านแปบ อยู่สุขุมวิท71 ครับ

Quote Originally Posted by chaos@666 View Post
    วันนี้ RAM 2G มา 4 ตัว ใส่ไปวินโดเห็น 8 เเต่ใช้ได้ 3.2 ( Win 10 pro 64bit ) เเอบเศร้า -/\-

***** เเก้ไขได้ 8 G. เต็มๆเเล้วครับ พอดีไปเเต่งมันไว้ลืม คอมเก่าๆก็งี้ 555+ *****

Quote Originally Posted by tuangtong View Post
    มีอยู่ตัวนึงครับเดียวกลับไปดูบ้านแปบ อยู่สุขุมวิท71 ครับ
    ได้ครับ ยังไงติดต่อมาได้เลยนะครับ ขอบคุณมากๆ -/\-

-----------------------------------------

รออย่างมีความหวัง
    Last edited by Introfear; 27 Dec 2016 at 21:54:32.

ขออนุญาตดันกระทู้หน่อย ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาตดันกระทู้หน่อยยยยย

อยากได้เนื้อคู่ ขอดันหน่อยครับ T T

ดันหน่อยยยยย อยากเจอเนื้อคู่

ขออนุญาตดัน ขอบคุณครับ -/\-

เนื้อคู่จ๋าาาาาา

ขอดันหน่อยครับ

ดันครั้งสุดท้ายยยยย T T

Bookmarks

Bookmarks