Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus f8vr

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus f8vr

สอบถาม ท่าน ผู้รู้ทั้งหลาย ว่า รุ่นนี้มันเป็นการ์ดจอแยกใช่หรือเปล่า แล้วถ้าใช่เราสามารถ upgate ได้หรือเปล่าครับ คือ อยาก อัพ เป็น รุ่น 3650 มันต้องเสีนค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วคุ้มค่าไหมครับ

ถ้ามองการ์ดจอ Ati 3650 ของ Asus มอง F8VA ดีกว่าครับ

Comment

ยังมีคนถามเรื่องการ์ดอัพเกรดอีกเนอะ จาบอกให้ว่าเลิกคิดได้เลยที่จะอัพเกรดการ์ดจอในบ้านเรา

Comment

Originally posted by funnal View Post
        ถ้ามองการ์ดจอ Ati 3650 ของ Asus มอง F8VA ดีกว่าครับ
        ขอโทษที ครับ คือ ผมถอย f8vr มาแล้วครับ มันเป็น 3470 ที่ผมถามคือ มันสามารถ เปลี่ยนจาก 3470 เป็น 3650 ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by gigamack View Post
          ยังมีคนถามเรื่องการ์ดอัพเกรดอีกเนอะ จาบอกให้ว่าเลิกคิดได้เลยที่จะอัพเกรดการ์ดจอในบ้านเรา
          ทำไมครับ ?

Comment

ทุกท่านอย่าพึ่ง ต่อว่าผมนะครับ ความคิดของผมคือ สมมติ ในกรณีที่ การ์ดจอ โน๊ตบุ๊ค รุ่น f8va เสีย ซึ่งมันเป็นรุ่น 3650 ทาง service asus น่าจะมีอะไหล่ ที่จะเปลี่ยนใช่ไหมครับ คือมันเป็นไปได้ไหมที่จะเอา การ์ดจอ 3650 มาใส่แทน รุ่น 3470 เมนบอร์ดมันจะรับได้ไหม ท่านใดมีความรู้ทางด้านนี้ช่วยตอบด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

Comment

สอบถามช่างดีกว่ามั้ยคับ ว่าเค้าทำได้เป่าอ่ะ (ถามทั้งร้านซ่อมคอม NoteBook Asus ทั่วไป และ ถามทั้งศูนย์ Asus)

Comment

ก็ถ้าอยากจะทำก็ต้องทำได้แหละครับ ( จะดัดแปลง พลิกแพลง ด้วยวิธีไหนก็เถอะ )

แต่จะใช้งานดีหรือไม่ อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆผมว่ามันไม่คุ้มค่ากับเงินและเวลาที่เสียไปแน่ๆ ( ณ ตอนนี้ )

ไม่เช่นนั้น คนเขาคงเอาโน้ตบุ้คเก่าๆมาอัพเกรดเปลี่ยนเป็นของใหม่กันหมดแล้วแหละครับ

แต่ในอนาคตข้างหน้า ความคิดนี้อาจจะเป็นจริงขึ้นก็ได้ครับ

Comment

0 เค้าไม่ทำให้หรอกครับ คิดว่านะ ลองดูก่อน

Comment

ไอเรื่องหาการ์ดจอมันหาได้อยู่แล้วครับใน Ebay เยอะ

แต่อยู่ที่ว่าเอามาใส่แล้วมันจะบูตขึ้นรึป่าวแค่นั้นแหละ

เพราะมันไม่ Compattible กันหมดทุกตัวครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบ
                      สู้ต่อไป ทาเคชิ

Comment

Working...
                      X