Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอุณหภูมิ i7 6700K ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอุณหภูมิ i7 6700K ครับ

สอบถามเรื่องอุณหภูมิ i7 6700K ใช้ซิลิโคนของ Cooler Master : Master Gel Maker NANO ทั้งหยอดและทา
    อุณหภูมิก่อนและหลังฟูโหลดได้ประมาณดังรูป ผิดปกติไหมครับ ห้องพัดลม ซิง H100i V2

ผมว่าร้อนไปนิดนะ

Comment

ไฟ Vcore ไป 1.455 เลยเหรอครับ ผมว่าอันนั้นแหล่ะทำให้ร้อน

Comment

แนะนำว่าให้ fix vcore ครับ ถ้า auto ร้อนเกิน ส่วนเท่าไหร่คงต้องลองเทสดู CPU แต่ละตัวไม่เท่ากัน

Comment

ไฟ 1.350 ลาก 4.6 สบายๆแล้ว

Comment

Working...
          X