Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec แบบนี้ ใส่ GTX 1070 ไหวมั้ยคะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec แบบนี้ ใส่ GTX 1070 ไหวมั้ยคะ?

MB: ASUS Z87-A 3.20 Ghz
    VGA (ปัจจุบัน): Gigabyte GTX 750 2GB
    CPU: i5 4460 ค่ะ (ลืมใส่ข้อมูลขอโทษค่ะ)
    Ram: Kingston Fury 8GB
    PSU: Corsair VS550

คือประเด็นตอนนี้ เล่น Watch_Dogs2 ปรับได้แค่ Medium แถมบางช่วงกระตุกแบบค้างไปประมาณเกือบ 10 วิ
    เลยอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอค่ะ แค่อยากรู้ว่า ใส่ GTX1070 ไหวมั้ยคะ?
    ตอนแรกกะจะเอา 970 แต่มีคนแนะนำให้เอา 1070 เลยค่ะ อยากลองถามดูก่อนเพราะกลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ค่ะ

แล้ว 1070 ของ Palix ดีมั้ยคะ?

แล้วถ้า เป็นค่ายแดง RX480 สามารถเอามาใส่กับสเปคข้างบนได้มั้ยคะ? ส่วนตัวไม่ค่อยชอบค่ายแดงเพราะฝังใจจากสมัยก่อน เครื่องร้อนเร็วพังง่ายมาก
    Last edited by minifondue; 26 Dec 2016, 11:57:52.

1070ราคามันหมื่นห้านะครับ 970มันไม่เกินหมื่น แต่ตัวเลือกที่ดีกว่าคือ1060 6gbราคาไม่เกินหมื่น แต่ถ้างบไม่มีปัญหาจัด1070โลด ถ้าจะจัด1070เปลี่ยน psuเอาตัวที่นิ่งๆกว่านี้หน่อย

Comment

550w ยังไม่พอเหรอคะ?
      และถ้า 1060 ในระยะยาว หวังผลใช้ 2-3 ปีขึ้นไป 1060 จะเอาอยู่มั้ยคะ?

ปล. และมือ 1 หรือ มือ 2 ดีกว่ากันคะ? เรื่องราคาไม่ซีเรียสค่ะอยากใช้ได้นานๆไม่เปลี่ยนบ่อย

Comment

PSU. 550watt. พอแบบเหลือๆ แต่รุ่นที่้ใช้อยู่มันจ่ายไฟไม่นิ่ง ใช้ยาวๆกับการ์ดจอแพงๆไม่แนะนำ พาลจะพาไปทั้งระบบเวลาPSU. มันไฟตก
        แนะนำรุ่นนี้เลยถ้าไม่ซีเรียสราคาและต้องการใช้นานๆ
        SUPER FLOWER LEADEX GOLD 550W.
        https://www.advice.co.th/product/pow...dex-gold-550w-

ส่วนการ์ดจอราคาไม่ซีเรียสเหมือนกัน เล่นของใหม่มือหนึ่งไปครับ
        รุ่นนี้ราคาดีมาก
        Inno3D GTX 1070 iChill HerculeZ X4
        https://www.advice.co.th/product/gra...ll-herculez-x4

แต่ต้องดูเคสด้วยว่าใส่ลงได้หรือเปล่า เพราะการ์ดหนาใหญ่ยาว เย็นแรงแน่นอน ถ้าเคสใส่ได้แนะนำรุ่นนี้เลย
        ยกทั้งเคสไปadvice ใกล้บ้านเลย จนท.ร้านจัดการให้เสร็จสรรพ

ป.ล. ถ้าสาขาใกล้บ้านไม่มีของ ระวังจะโดนเปลี่ยนรุ่น บอกพนง.ร้านไปว่าจะใส่รุ่นที่ระบุมา ถ้าพนง.ยังชักชวนให้เปลี่ยนรุ่นของที่มีในร้าน บอกไปเลยจะสั่งรุ่นนี้ อยากขายหรือไม่อยากขาย ไม่อยากขายจะได้ไปร้านอื่น
        ป.ล.2 ใช้CPU รุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

CPU ไร ก็ไม่รู้ แนะนำว่า 1060 พอ ครับ

Comment

i5 4460 ค่ะ

Comment

ใช้ i5 4460 ค่ะ
              เรื่อง PSU ถ้าซีเรียสราคานิดนึง แบบว่าเป็น 80+ แต่ราคาไม่แรงมากแนะนำรุ่นไหนเหรอคะ?
              เรื่องการ์ดจอ ถ้าเป็น Zotac นี่พอโอเคมั้ยคะ? เพราะเห็นประกันเยอะดี :3 เรื่องการ์ดจอ ขอแค่ทนก็พอค่ะเพราะค่อนข้างเล่นเกม และเปิดคอมหนักอยู่ (ตกวันละ 12-20 ชม. ต่อวัน) และเผื่อภายภาคหน้าเอาไปเทิร์นราคาก็ยังพอได้อยู่อ่ะค่ะ

Comment

ถ้าราคาไม่ซีเรียส ก็1070 เลยครับ ส่วน psu ขั้นต่ำ 550w 80+ น่าจะอยู่ละครับ

Comment

Originally posted by minifondue View Post
                  ใช้ i5 4460 ค่ะ
                  เรื่อง PSU ถ้าซีเรียสราคานิดนึง แบบว่าเป็น 80+ แต่ราคาไม่แรงมากแนะนำรุ่นไหนเหรอคะ?
                  เรื่องการ์ดจอ ถ้าเป็น Zotac นี่พอโอเคมั้ยคะ? เพราะเห็นประกันเยอะดี :3 เรื่องการ์ดจอ ขอแค่ทนก็พอค่ะเพราะค่อนข้างเล่นเกม และเปิดคอมหนักอยู่ (ตกวันละ 12-20 ชม. ต่อวัน) และเผื่อภายภาคหน้าเอาไปเทิร์นราคาก็ยังพอได้อยู่อ่ะค่ะ
                  ถ้าCPU รุ่นที่บอก จัดแค่GTX 1060 6GB. ก็เพียงพอแล้ว ใช้GTX 1070 ก็รีดการ์ดจอไม่สุดหลายเกมส์ เสียดายเงินค่าการ์ดจอ ตอนแรกเห็นบอร์ดZ87 นึกว่าอย่างน้อยๆก็ใช้ i5-4670K
                  ZOTAC GTX 1060 6GB. ก็ได้ ถ้าชอบประกันยาวๆ

PSU. เอารุ่นนี้ไปแทน
                  SUPER FLOWER SILVER GREEN FX 500W.
                  https://www.advice.co.th/product/pow...green-fx-500w-

Comment

Originally posted by poomkiku View Post
                    ถ้าราคาไม่ซีเรียส ก็1070 เลยครับ ส่วน psu ขั้นต่ำ 550w 80+ น่าจะอยู่ละครับ
                    80+ นี่ต้องเป็น White หรือ Gold คะ? เพราะราคาต่างกันพอสมควรเลย

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                      ถ้าCPU รุ่นที่บอก จัดแค่GTX 1060 6GB. ก็เพียงพอแล้ว ใช้GTX 1070 ก็รีดการ์ดจอไม่สุดหลายเกมส์ เสียดายเงินค่าการ์ดจอ ตอนแรกเห็นบอร์ดZ87 นึกว่าอย่างน้อยๆก็ใช้ i5-4670K
                      ZOTAC GTX 1060 6GB. ก็ได้ ถ้าชอบประกันยาวๆ

PSU. เอารุ่นนี้ไปแทน
                      SUPER FLOWER SILVER GREEN FX 500W.
                      https://www.advice.co.th/product/pow...green-fx-500w-
                      ถ้างั้น ถ้าให้เลือกระหว่าง อัพการ์ดจอตอนนี้ หรือเก็บเงินต่ออีกหน่อย (ประมาณ 1 ปี)
                      เพิ่มงบเป็น 50k แล้วจัดสเปคใหม่ จะได้กว่ามั้ยอ่ะคะ? ส่วนตัวคือใจร้อนอยากเปลี่ยนแล้ว 5555

Comment

Originally posted by minifondue View Post
                        ถ้างั้น ถ้าให้เลือกระหว่าง อัพการ์ดจอตอนนี้ หรือเก็บเงินต่ออีกหน่อย (ประมาณ 1 ปี)
                        เพิ่มงบเป็น 50k แล้วจัดสเปคใหม่ จะได้กว่ามั้ยอ่ะคะ? ส่วนตัวคือใจร้อนอยากเปลี่ยนแล้ว 5555
                        เอาการ์ดจอกับPSU. มาก่อน จะได้เล่นเกมส์ได้สนุกๆ
                        อนาคตค่อยว่ากันถ้าจะอัพ ตอนนั้นi5-7500 มาแล้ว

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                          เอาการ์ดจอกับPSU. มาก่อน จะได้เล่นเกมส์ได้สนุกๆ
                          อนาคตค่อยว่ากันถ้าจะอัพ ตอนนั้นi5-7500 มาแล้ว
                          คงซื้อการ์ดจอก่อนแหละค่ะ อาจจะเป็น 1060 มือสอง ส่วน PSU คงต้องรออีกสักพัก(ใหญ่ๆ)เลยแหละค่ะ
                          เพราะเพิ่งเปลี่ยน จาก Gview 350w เป็น Corsair 550w นี่แหละค่ะ (เพราะน้องที่รู้จักเขาบอกว่าดีเลยใจเร็วเปลี่ยน)
                          ถ้าบอกแฟนว่าเปลี่ยน PSU อีกนี่คาดว่าน่าจะโดนตื้บ 5555

Comment

80+ นี่ต้องเป็น White หรือ Gold คะ? เพราะราคาต่างกันพอสมควรเลย
                            ทำให้อ่านแล้วกรุณาไปอ่านเถอะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ly-Guide-(New)

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                              ทำให้อ่านแล้วกรุณาไปอ่านเถอะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ly-Guide-(New)
                              ขอบคุณค่ะ พอดียังใช้บอร์ดไม่ค่อยเป็นค่ะปกติหาแต่ใน Google

Comment

Working...
                              X