Announcement

Collapse
No announcement yet.

AI ระหว่าง COD4 กับ COD WOW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AI ระหว่าง COD4 กับ COD WOW

คืออยากทราบว่าคนที่ได้เล่นแล้วมีความเห็นอย่างไรกับ AI ของ COD wow บ้างครับ เห็นหลายคนบ่นว่ามันแย่มาก ผมรอแผ่นแท้ยังไม่ได้เล่นอยากรู้ว่า Ai เที่ยกับ Cod4 แล้วเป็นยังไงบ้าง แล้ว 2 ภาคนี้ Ai ภาคไหนฉลาดกว่ากันครับ ผมเล่นของภาค 4 ก็ ok นะครับ ขอบคุณครับ

ความฉลาดก็ไม่ได้ต่างกันหรอกงับ แต่ COD WOW ส่วนใหญ่เป็นการตลุมบอน ยึงกันจนไม่รู้ใครเป็นใคร วิ่งหนีกันชุลมุลไปหมด ไม่เหมือน COD4

Comment

ของ WoW ออกจะดูโง่ๆกว่าด้วยซ้ำครับ ยืน***งกันแค่ลังไม้กั้น(เห็นหน้ากันด้วยนะ ) แต่ไม่ยิ่งกัน ผมเดินเข้าไปด้านข้างมันยิงผมซะงั้น AI ของ COD4 ดูดีกว่าครับ สมจริงมากกว่า

Comment

แต่ว่าสนุกเหมือนกันแหละ

Comment

ผมก็รู้สึกว่า AI มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะเเถมเหมือนจะเล็งมาเเต่เรา - - ชิท!มาก

Comment

เพิ่งได้เล่นครับ เมื่อวานเพิ่งจะด่านที่สองเอง เห็นด้วยกับคุณแมนเชสเตอร์2548ครับ ออกแนวตะลุมบอลไปนิด แต่ส่วนตัวก็ชอบนะครับแบบนี้ มันรู้สึกเป็นสงครามดี ยิงกันให้มั่วไปหมด ... ส่วนเรื่องเปรียบเทียบกับ ภาค 4 เอาไปเทียบไม่ได้หรอกครับ มันออกจะคนละแนวนิดๆ ภาค 5 นี่เหมือนจะได้อยู่แต่ในหน่วยแบบลุยดะ แต่ ภาค 4 เราไปรบแบบอาวุธครบมือ แล้วในภาระกิจเรามีโอกาสเสี่ยงน้อยกว่า ภาค 5 นะผมว่า แบบรู้สึกว่า ภาค 4 เรามีจุดมุ่งหมายก่อนที่จะเข้าไปรบอ่ะครับ แต่ ภาค 5 นี่ เหมือนไปเรื่อยๆ ภาระกิจอยู่ข้างหน้า เหมือนไปตายเอาดาบหน้า นะ -*- ... สรุป ส่วนตัวผม ภาค 4 มันกระตุ้นต่อมอยากลุยมากมาย เล่นยังไงก็ไม่รู้จักเบื่อน่ะครับ ภาค 5 ยังไม่แน่ใจครับ เล่นยังไม่ไกล นี่ถ้าสนุกกว่า ภาค 3 คงดีนิ *_-

Comment

คิดว่า cod4 ฉลาดกว่าระดับนึงเลย

Comment

ผมเป็นประจำเลย วิ่งไปยืนข้างญี่ปุ่น แล้วหันมายิงพวกเดียวกัน ไอ้ยุ่นก็ไม่สนเรานะมันก็ยิงไปของมัน พอมันไม่ยิงเราก็ดันนึกว่าเพื่อนเรา ยืนยิงด้วยกันเฉย หุ ๆๆๆ COD4 ส่วนใหญ่จะเป็นยืนยิงคนละฝั่ง เลยไม่ค่อยเหมือนภาคใหม่

Comment

COD5 ผมไปยืนยิงข้างหลัง -ข้างพวกญี่ปุ่น มันไม่เหนหันมายิงเลย
                  ผมว่า COD4 ดูดีกว่า COD5 AI ออกแนวตะลุมบอนมากกว่า

Comment

ผมชอบไฟและระเบิด(+ควันไฟด้วย) ภาค 5 มากๆ สุดๆจริงๆ

Comment

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ทหารสมัยสงครามโลกนี่ เกณฑ์พลเรือนมา แทบยังไม่ได้ฝึกอะไรเลย จับปืนได้ก็ ส่งเข้าสนามรบแล้ว
                      รบให้กับ อะไรกับใคร มิอาจทราบได้

คุณปู่ผมที่ผ่านสงครามนี้มายังมีชีวิตอยู่ครับ แต่ก็ ใกล้ฝั่งเต็มที เคยผ่านสนามรบนี้มาครับ
                      ตอนแกแข็งแรงๆหนุ่มๆนี่ คือ แกไม่เคยยิงปืนหรอกครับ แต่ก็ต้องโดนเกณฑ์ไปเป็นทหาร ไปฝึกเอาในสนามจริงโน่น รู้แต่ว่า เล็งให้ตรงศูนย์ ใส่กระสุนยังไง แก้ไขปืนติดขัดยังไง แล้วก็การรบทางยุทธวิธี ซึ่งเอาเข้าจริงๆ ของจริง ลืมไปหมดครับ เอาชีวิตให้รอดได้เป็นพอ ไม่เขาตาย เราก็ตาย

ผมคิดว่า การที่เราจะทำอะไรโง่ๆลงไปแบบ Ai World at war นี่ก็ บางทีเค้าอาจจะเซ็ทมาให้คำนึงถึงจุดนี้ก็ได้นะครับ rookies ทั้งนั้นมาฉะกัน

ส่วน COD4 นี่อาวุธแต่ละอย่าง ทันสมัยกว่าเยอะ คนผลิตเกมส์เค้าคงเซ็ทให้ AI ให้ฉลาดๆกว่าหน่อย ประมาณว่าฝึกมาให้สมกับ cost ที่มันสูงกว่า ให้สมกับสะตังค์ที่เค้าลงทุนให้ไปรบ (ค่ายุทธภัณฑ์) แบบนั้นก็ มืออาชีพมาเจอกันเข้าให้

ผมว่ามันก็ดีไปคนละแบบนะครับ สนุกเหมือนกัน
                      Last edited by Leim; 2 Dec 2008, 11:38:06.

Comment

ไม่รู้สิ แต่ผมชอบภาค 4 มากกว่าในทุกกรณี
                        ผมว่าภาค 5 มันมั่วๆไงไม่รุ้ ความคิดส่วนตัวนะครับ

Comment

ภาค wow ตอนแรกเล่นลำบากมาก ไม่รู้ใครเป็นใคร ดีนะ ที่ฝ่ายเราพอหันปืนไปมันจะยิงไม่ได้ แต่ถากๆ ก็ตายเหมือนกัน แล้วเหมือนบั๊กมันเยอะจัง ประเภทที่ว่าทำภาระกิจเสร็จแล้ว แต่เป้าหมายที่เป็นดาวยังไม่เปลี่ยน แล้วก็ฉากเนี้ยเล่นมาหลายวันแล้วเซ้ง ฉากที่รถถังมันซ่อนอยู่ในบ้านน่ะ บางทีเล่นมันก็พุ่งออกมาจากบ้าน เราก็เข้าไปได้ ไม่มีใครเปิดประตูให้ซะงั้น ยืนเฉยกัน เลยยิงแมร่งตายหมด เริ่มเล่นใหม่ คราวนี้ไม่มีใครเอาหูไปแนบข้างฝาบ้านให้รถถังมันพุ่งออกมา ยืนนิ่งกัน เลยยิงแมร่งให้ตายหมดเลย เฮ้อ ... เหนื่อย ด่านนี้เล่นหลายรอบแล้วนะ เมื่อไรจะผ่านซักที

Comment

COD 4 ฉลาดกว่าแหล่ะ

ปราบผู้ก่อการร้าย กับ สงครามโลก

ผู้ก่อการร้ายมันต้องฉลาดกว่าอยู่แล้ว ชิมิ

มันสนุกคนละแบบ อ่ะคับ

Comment

CoD4 ฉลาดกว่าครับ

Comment

Working...
                              X