Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B คิดไม่ตกซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B คิดไม่ตกซักที

ไม่เข้าใจเรื่อง M/B มันต่างกันยังไง ไม่รุ้ว่าใช้แบบไหนดี
    อยากให้ท่านๆ มาช่วยเลือก ให้หน่อยคับ

spec

E8400 eo
    4850 iceQ 4 turbo
    ram geil (หรือไม่แน่จะเอา ocz) 4g

คิดเอาไว้ว่าซักวันอยากจะลองลากดู ก็เลยอยากได้ M/B ที่ลาก e8400 eo ไปได้ด้วยดี
    งบไว้ซัก ไม่เกิน 4300 บาท

ถามอีกข้อได้มั้ยคับ
    spec

E8400 eo
    M/B
    4850 iceQ 4 turbo
    ram geil (หรือไม่แน่จะเอา ocz) 4g
    HDD WD sata 640g 1ตัว
    LCD 19"
    DVD-RW 1 ตัว
    ใช้ psu 470 W วัตต์แท้ จะพอมั้ยคับ?

ถาม 2 ข้อคับ
    ขอบคุณคับ

เชียร์ P5Q PRO เพิ่มจาก4300อีก350ก็ได้แล้ว บอร์ดนี้ OC ดีคับ

Comment

ไม่ค่อยมีใครช่วยเลือกเลยอะ
      สงสัยต้องตั้งหัวข้อว่า ค่ะ ละมั้ง
      เชอะ

Comment

ตะกูล P5Q นี้ละคับ P5Q Pro ก็ ok

Comment

4700

4300 GAEP45-UD3R

ชอบสีไหนจ๊ะ
          2.ใส่ได้ครับ
          ดูจากลายเซ็นก็แรงแล้วนะเปลี่ยนทำไมเหรอตัวเอง
          Last edited by Gtx9800; 1 Dec 2008, 20:07:50.

Comment

EP45-UD3R ครับ ถ้าลากบัส 600 ไม่ได้ให้ถีบ คนข้างล่างเลยครับ อิๆๆ

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
              4700

4300 GAEP45-UD3R

ชอบสีไหนจ๊ะ
              2.ใส่ได้ครับ
              ดูจากลายเซ็นก็แรงแล้วนะเปลี่ยนทำไมเหรอตัวเอง

งั้นเค้าเอา p5q pro แล้วกัน

ก็เค้าดันไปตกลงปลงใจเอา e8400 มาแล้วน่ะสิเทอ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                EP45-UD3R ครับ ถ้าลากบัส 600 ไม่ได้ให้ถีบ คนข้างล่างเลยครับ อิๆๆ

มันคือรุ่นไหน ของอะไรอะคับ

Comment

Originally posted by xBUSTERx View Post
                  มันคือรุ่นไหน ของอะไรอะคับ
                  Gigabyte EP45-UD3R ครับ ราคา 4300 บาท

Comment

tkcom 4200

Comment

อยากให้ดูด้วยนะครับว่าท่านต้องการอะไร บอร์ดใหม่ก็ต้องดูเทคโนโลยีใหม่ๆด้วยครับผม เช่น ชิบเซตอะไร
                      PCI-E 2.0 ส่งไวกว่าเดิม Duo ram อะเปล่า , 45 nano ไหม ,(รับแรมสูงสุดเท่าไร?) ,
                      มีกี่ช่อง Slot ram (2 หรือ 4) ,รองรับการ SLI หรือ cp....(ของATi) เปล่า (อีกค่ายจำไม่ได้แล้วขออภัย)
                      รองรับ Bus Ram เท่าไรถ้ามีลิงค์ให้ไปดูเลยครับ รองรับ Bus Cpu เท่าไรถ้ามีลิงค์ให้ไปดูเลยครับ
                      และก็พวก ช่องต่อพวก HDD เช่น Sata 2 IDE Rain 0 rain 1 ข้าใช้ออนบอร์ดก็มี HDMI ไหม
                      แล้วก็เทคโนโลยีระบายอากาศ วัสดุ และอื่นๆ และสุดท้าย ราคา,การใช้งาน,ความคุ้มค่าครับผม

Comment

ตามท่านอิมเลยครับ Gigabyte EP45-UD3R อีก 1 เสียงครับ

Comment

Working...
                        X