Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมงงมากเลยครับ ซื้ออุปกรณ์จากร้านชื่อดังแล้วทำท่าจะไม่ยอมให้เคลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมงงมากเลยครับ ซื้ออุปกรณ์จากร้านชื่อดังแล้วทำท่าจะไม่ยอมให้เคลม

ผมซื้อคอมมาปรากฏว่า m/b เสีย ช่างบอกว่า เสียเพราะ ไขน็อตแน่นเกิดไป ผมอยากรู้ว่า การไขน็อตใน m/b มีผลต่อวงจรใช่ไหมครับ พอดีกดเปิดแล้วไม่มีอะไรทำงานซักอย่าง เทสแล้ว PSU ใช้งานได้ปกติ

ไม่มีนะ นอกจากขันจนบอร์ดยุบแตกหัก ถ้าไม่ยุบแตกหัก มันไม่มีผลนะ..

Comment

ผมก็ขันแน่นนทุกบอร์ด ไม่เคยพังคามือสักบอร์ด
      ทั้ง INTEL AMD มีช่วงนึงย้ายค่ายลองบอร์ด ลอง CPU อยู่ช่วงนึง 3-4 อัน เฉพาะบอร์ด
      ขันแน่นเหมือนกันหมด ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ลงขายไปคนซื้อก็ไม่เห็นมาต่อว่าว่าบอร์ดพัง -*-
      Last edited by aof1234; 27 Dec 2016, 23:11:47.

Comment

บอร์ดไม่แตกครับ แค่เป็นรอยตรงหลังบอร์ด แล้วช่างบอกว่ามันเคลมไม่ได้ ผมก็งงดิครับ

Comment

Originally posted by kaiserkung View Post
          บอร์ดไม่แตกครับ แค่เป็นรอยตรงหลังบอร์ด แล้วช่างบอกว่ามันเคลมไม่ได้ ผมก็งงดิครับ
          ซื้อคอมร้าน ร้านแบบไหนครับ ร้านแถวบ้าน หรือร้านดังอย่างพวก กล้วยเหลือง น้าแอด หรือ ร้านที่ชื่อเหมือนเสียงนก ครับ ถ้าเป็นร้านแบบบ้านๆ ผมบอกได้ว่าทำใจซื้อมันไปมีประกันมันก็เหมือนไม่มีประกันเคยโดนมาแล้วมันไม่เครมให้ ผมเลยเลิกซื้อร้านเล็กๆ ไปเลย

Comment

ขอชื่อด้วยคับ อย่าให้มันได้เกิดอีกต่อไป

Comment

ร้านบ้านๆก็คงไปรับมาจากพวก ร้านใหญ่ๆ น้าแอดไรเทือกนั้นมั้ง มาขาย
              เอาไปเคลมโดยตรงเลย

Comment

ร้านดังน่าจะอันดับต้นๆครับ ตอนแรกจะไม่ยอมเคลม พอคุยไปคุยมาบอกเดี๋ยวเคลมให้แต่หลังปีใหม่ เพราะปิดรับของ

Comment

เคลมไม่ได้ ก็ส่งดิสบิวโดยตรงสิครับ

แต่ถ้ายังไม่ถึง 7 วัน บอกเขา ขอเปลี่ยนใหม่เลยครับ

Comment

ตอนนี้เคลียกับศูนย์ใหญ่แล้วครับ เขาบอกเดี๋ยวเขาส่งตัวเดิมมาให้เลย เพราะผมซื้อตอนเที่ยง ไปอีกที บ่าย 4

Comment

ตรงรูน๊อต มันก็มีขอบตะกั่วกันไว้อยู่นินา ว่าแต่ท่านได้เอาแหวน รองน๊อต ก่อนขันรึปล่าว ถ้าไม่รองขันแน่นไปมันก็เดี้ยงได้เหมือนกันนะ

Comment

งง กับ ช่าง นะ

Comment

ดูรูปหน่อยครับว่าเสียหายเเค่ไหน อุปกรณ์คอมเวลาประกอบเอาเเค่ไขพอตันก็พอครับ ไม่ต้องถึงขนาดเเน่นเเบบพวกรถยนต์
                          เพราะบางอย่างเเตกหักได้ เคยเห็นคนประกอบคอมไข hdd เเน่นซะจนน็อตขาดคารู หมดประกันทันที

Comment

คือไขแน่นปกติให้ติดเฉยๆครับ ใส่ตัวรองครับ แล้วก็ที่เป็นรอยผมคิดว่าน่าจะเป็นรอบตอนชั่งไขน็อตออกครับ เพราะเกลียวหวาน

- - - Updated - - -

ที่เสียคือ มันเหมือนไฟไม่เข้าเลยครับ เอาไขควงไปต่อตรง pwr ก็ไม่ติด ช่างรองก็ไม่ติด

Comment

Originally posted by kaiserkung View Post
                              คือไขแน่นปกติให้ติดเฉยๆครับ ใส่ตัวรองครับ แล้วก็ที่เป็นรอยผมคิดว่าน่าจะเป็นรอบตอนชั่งไขน็อตออกครับ เพราะเกลียวหวาน

- - - Updated - - -

ที่เสียคือ มันเหมือนไฟไม่เข้าเลยครับ เอาไขควงไปต่อตรง pwr ก็ไม่ติด ช่างรองก็ไม่ติด
                              ขันจนเกลียวหวานเลยก็น่าจะแรงเอาการอยู่นะครับ

แต่ ตรงรูปน็อตมันไม่ได้มีลายวงจรอะไรเลย คว้านรูเพิ่มไปอีกให้รูมันใหญ่ขึ้นมันก็น่าจะยังเปิดติดด้วยซ้ำไปครับ

Comment

Working...
                              X