overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Default Micro SDXC Card UHS-I U1 Apacer ขนาด 128G Class 10

ปิดกระทู้ค่ะ!@#$% ขอบคุณท่านเจ้าของเว็บ ทีมงานทุกท่าน และทุกท่านที่เข้ามาดูกระทู้ โดยเฉพาะผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน รวยๆ กันทุกคน นะคะ Update 23/2/60

Micro SDXC Card UHS-I U1 Class 10 ของใหม่ยี่ห้อ Apacer ขนาด 128GB Class 10 Seed Up to 80MB/s พร้อม Adapter ของแท้ 100% ประกัน Acer ตลอดอายุการใช้งาน (Life Time) สามารถเคลมสินค้าได้ที่ศูนย์ Acer ทุกสาขา ใช้ได้กับ อุปกรณ์ สมาทโฟน กล้องติดหน้ารถ ทุกชนิด เครื่องเล่น MP3 ที่มีช่องสำหรับเสียบ SD Card หรือ Micro SD Card กล้องดิจิตอล ทุกชนิด และ อุปกรณ์ อื่นๆ ขายในราคาชิ้นละ 1,000 บาท สะดวกซอยอ่อนนุช 44 แยกโค้งบ่อปลา ตลาดเกตุไพเราะเท่านั้น นอกนั้นส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนฟรี EMS + 20 บาท

สั่งซื้อสินค้า และโอนเงินก่อน 10.00 น จัดส่งได้ในวันเดียวกันกับวันที่โอน โอนหลัง 10.05 น. จัดส่งได้ในวันถัดไป หรืออาจจะจัดส่งได้ในช่วงเย็นๆ ของวันที่โอน เนื่องจาก ไปรษณีย์อยู่ไกลจากบ้านค่ะ

สนใจติดต่อ ธนวรรณ LINE ID:ma.ew123 โทร 0894823768 สะดวกซอยอ่อนนุช 44 แยกโค้งบ่อปลา ตลาดเกตุไพเราะเท่านั้น นอกนั้นส่งไปรษณีย์

Last edited by maew123; 23 Feb 2017 at 21:16:32.

๑. พระองค์ทรงสามารถกำหนดสมาธิ เมื่อจะพูดทุกถ้อยคำ จึงไม่ผิดพลาด

อัคคิเวสนะ ! เรานั้นหรือ, จำเดิมแต่เริ่มแสดง กระทั่งคำสุดท้ายแห่งการ กล่าวเรื่องนั้นๆ ย่อมตั้งไว้ ซึ่งจิตในสมาธินิมิตอันเป็นภายในโดยแท้ ให้จิตดำรงอยู่ ให้จิตตั้งมั่นอยู่ กระทำให้มีจิตเป็นเอก ดังเช่นที่คนทั้งหลายเคยได้ยินว่าเรากระทำอยู่เป็นประจำดังนี้.

๒. แต่ละคำพูดเป็นอกาลิโก คือ ถูกต้องตรงจริงไม่จำกัดกาลเวลา

ภิกขุ ทั้งหลาย ! พวกเธอทั้งหลายเป็นผู้ที่เรานำไปแล้วด้วยธรรมนี้ อันเป็นธรรมที่บุคคลจะพึงเห็นได้ด้วยตนเอง (สันทิฏฐิโก), เป็นธรรมให้ผลไม่จำกัดกาล(อกาลิโก), เป็นธรรมที่ควรเรียกกันมาดู (เอหิปัสสิโก), ควรน้อมเข้ามาใส่ตัว(โอปะนะยิโก), อันวิญญูชนจะพึงรู้ได้เฉพาะตน (ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิ)

๓. คำพูดที่พูดมาทั้งหมดนับแต่วันตรัสรู้นั้น สอดรับไม่ขัดแย้งกัน

ภิกษุทั้งหลาย ! นับตั้งแต่ราตรี ที่ตถาคตได้ตรัสรู้อนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณจนกระทั่งถึงราตรีที่ตถาคตปรินิพพานด้วยอนุปาทิเสสนิพพานธาตุ, ตลอดเวลาระหว่างนั้น ตถาคตได้กล่าวสอน พร่ำสอน แสดงออก ซึ่งถ้อยคำใด ถ้อยคำเหล่านั้นทั้งหมด ย่อมเข้ากันได้โดยประการเดียวทั้งสิ้น ไม่แย้งกันเป็นประการอื่นเลย.

อิติวุ. ขุ. ๒๕ / ๓๒๑ / ๒๙๓
    พุทธประวัติจากพระโอษฐ์ น. ๒๘๕

อิมังสมิงสติ อิทัง โหติ
    เมื่อสิ่งนี้มี สิ่งนี้ย่อมมี

อิมัสสุปปาทา อิทัง อุปปัชชะติ
    เพราะความเกิดขึ้นแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงเกิดขึ้น

อิมังสมิง อะสติ อิทัง นะโหติ
    เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ย่อมไม่มี

อิมัสสะ นิโรธา อิทัง นิรุชฌะติ
    เพราะความดับไปแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงดับไป

เพราะความเกิดขึ้นแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงเกิดขึ้น

เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ย่อมไม่มี

อิมัสสะ นิโรธา อิทัง นิรุชฌะติ
    เพราะความดับไปแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงดับไป

OverclockZone Member konga143's Avatar

นัดรับลดได้อีกไหมครับ

Quote Originally Posted by konga143 View Post
    นัดรับลดได้อีกไหมครับ
    มารับเอง 950 บาท ค่ะ โทรนัดล่วงหน้านะคะ ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member

โอนให้แล้วนะวันนี้

Quote Originally Posted by akelo View Post
    โอนให้แล้วนะวันนี้
    ใช่ท่านที่ติดต่อมาทางไลน์ไหมคะ จัดส่งให้แล้วนะคะ

สัมมา ปัสสัง นิพพินทะติ
    เมื่อเห็นอยู่โดยถูกต้อง ย่อมเบื่อหน่าย
    นันทิกขะยา ราคักขะโย
    [เพราะความสิ้นไปแห่งนันทิ (คือความเพลิน) จึงมีความสิ้นไปแห่งราคะ(ความพอใจ)
    ราคักขะยา นันทิกขะโย
    เพราะความสิ้นไปแห่งราคะ จึงมีความสิ้นไปแห่งนันทิ
    นันทิราคักขะยา จิตตัง สุวิมุตตันติ วุจจะติ
    เพราะความสิ้นไปแห่งนันทิและราคะ กล่าวได้ว่า ?จิตหลุดพ้นแล้วด้วยดี? ดังนี้
    สฬา. สํ. ๑๘/๑๗๙/๒๔๕.

สัมมา ปัสสัง นิพพินทะติ
    เมื่อเห็นอยู่โดยถูกต้อง ย่อมเบื่อหน่าย
    นันทิกขะยา ราคักขะโย
    [เพราะความสิ้นไปแห่งนันทิ (คือความเพลิน) จึงมีความสิ้นไปแห่งราคะ(ความพอใจ)
    ราคักขะยา นันทิกขะโย
    เพราะความสิ้นไปแห่งราคะ จึงมีความสิ้นไปแห่งนันทิ
    นันทิราคักขะยา จิตตัง สุวิมุตตันติ วุจจะติ
    เพราะความสิ้นไปแห่งนันทิและราคะ กล่าวได้ว่า ?จิตหลุดพ้นแล้วด้วยดี? ดังนี้
    สฬา. สํ. ๑๘/๑๗๙/๒๔๕.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks