Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ความแรงหน่อย เพิ่งอัพมา Western Digital 'Scorpio BLACK' 7200RPM WD3200BEKT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์ความแรงหน่อย เพิ่งอัพมา Western Digital 'Scorpio BLACK' 7200RPM WD3200BEKT

รุ่นนี้ไม่มี WD's ShockGuard™ technology รุ่นที่มีจะใช้รหัสนี้ครับ WD3200BJKT

รายละเอียด
    http://www.wdc.com/en/products/products.asp?DriveID=482
    http://www.tomshardware.com/reviews/...ve,2006-7.html

เหมือนจะแรงขึ้นมาหน่อย เสียดาย ผมใส่ ITM ที่คุณ data_db2 เอามาขายยั่วน้ำลายไม่ได้ ไม่งั้นคงแรงกว่านี้อีกโข (ไม่อยากถอด wifi ออก ดันมีรูเดียว)

อันนี้ความแรงของตัวเก่า

Comment

แรงกว่าเกือบๆ เท่าตัวเลย กี่ตังครับท่าน

Comment

ตัวนี้ราคาเท่าไร คับ
        แล้วการใช้งานจิงเร็วขึ้นป่าวคับ

Comment

ตาร้อนวาบๆ เลยคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับ การ Review ครับพี่น้อง

Comment

เบื่อจริงๆกระทู้แบบนี้
              เห็นทีไรเป็นต้องเสียตังทุกที >_<"

กะว่าจะสอยซักตัวเหมือนกันครับ หุๆ

แล้วมันราคาเท่าไหร่อะครับเนี่ย
              กำลังลังเลระหว่าง 500gb กับ 320gb 7200

Comment

นั้นสิครับ ขอทราบราคาด้วยครับ กะลังมีแผนจะเปลี่ยน HDD ใหม่อยู่พอดี

Comment

3100 บาทครับ ราคาลดให้แล้วจาก 3300 มั้ง ไม่แน่ใจครับ 500GB เพิ่มอีก 1xxx บาทเอง แต่อยากได้ความเร็วครับ เลยเอาตัวนี้ดีกว่า
                  การใช้งานจริงเร็วขึ้นนิดหน่อยครับ แบบพอรู้สึกได้ มันขึ้นอยู่กับงานด้วยนะครับ บางอย่างผมทำงานที่ต้องใช้ HDD เป็นส่วนมากก็จะเห็นผลชัดเจน
                  แต่ถ้าใครไม่ต้องการความเร็วแต่ต้องการความจุ เลือก 500GB ไปเลยครับ เก็บหนังชมพูได้จุใจแน่ๆ 55555 ราคาแค่สี่พันกว่าๆ เองครับ บางร้านก็ ห้าพันต้นๆ

Comment

ถ้าทำงานเกี่ยวกับดาต้าเบส จะช่วยให้ load หรือ query ข้อมูลออกมาจากฐานข้อมูลบนฮาร์ดดิสก์ได้เร็วขึ้นกว่าเดิมรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                      ถ้าทำงานเกี่ยวกับดาต้าเบส จะช่วยให้ load หรือ query ข้อมูลออกมาจากฐานข้อมูลบนฮาร์ดดิสก์ได้เร็วขึ้นกว่าเดิมรึป่าวครับ
                      database ใช้ทั้ง cpu และ hdd เลยครับ เร็วขึ้นแน่นอน

ป.ล. ตัวเก่า Vista Score ผมได้ 4.9 ตัวใหม่ได้เพิ่มเป็น 5.7 แหล่มเลย

Comment

7200rpm
                        รู้สึกว่าจะกินไฟเพิ่มขึ้นด้วยใช่มั้ยครับ
                        ก็น่าจะทำให้ batt หมดเร็วขึ้นด้วยถ้าใช้แบบไม่ต่อ adaptor ไฟ

Comment

มีใครลองเล่น SSD หรือยังครับ เอาโชว์หน่อยครับ ว่าเร็วถึงใจจริงหรือเปล่า

Comment

Originally posted by hikky View Post
                            7200rpm
                            รู้สึกว่าจะกินไฟเพิ่มขึ้นด้วยใช่มั้ยครับ
                            ก็น่าจะทำให้ batt หมดเร็วขึ้นด้วยถ้าใช้แบบไม่ต่อ adaptor ไฟ
                            ขึ้นนิดหน่อยครับ แต่ผมไม่เคยใช้แบตเลย เสียบคาไว้ตลอด

Originally posted by mazzazo View Post
                            มีใครลองเล่น SSD หรือยังครับ เอาโชว์หน่อยครับ ว่าเร็วถึงใจจริงหรือเปล่า
                            ยังไม่มีทุนครับ

Comment

^^ เร็วดีครับใช้อยู่ทั้ง250/320 ครับ ไม่กินไฟเพิ่มขึ้นหรอกครับ

Comment

Working...
                              X