โคราช/ขายอะไหล่หน้าจอชุด Huawei Mate7 สั่งจาก AliExprees มีตำหนิ ตรงด้านข้างขอบสีทองมีลอยถลอก (ช่างทำถลอกมีตำหนิตอนเปลี่ยนผมเลยไม่เปลี่ยน แกะออกสั่งใหม่ไปแล้ว) ขาย 850บาท รวมส่ง EMS

- - - Updated - - -

ปัญหาอีกอย่างคือ ผมถามช่างว่า ทำไมเปลี่ยนแล้วตรงขอบทองด้านข้างตรงปุ่ม +-เสียงและปุ่ม เปิด ปิด ขอบทองถึงมีลอยถลอก ช่างบอกว่าเปลี่ยนแล้วมันใส่ไม่ได้กดปิดไม่ลงเลยแก้ไขให้ใส่ให้ได้เลยทำให้เป็นรอย ช่างว่าเวลากดปิดมันติดแบตเตอรี่เลยใส่แล้วมันเลยไม่สนิท ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรช่างจ่ายค่าเปลี่ยนให้ช่างไป 500 บาท แล้วขอร้องให้เอาของเดิมใส่ให้คืนเพราะของเดิมผมแค่กระจกนอกแตกแต่ทัชได้ทุกจุดไม่มีลอยถลอกให้ช้ำใจด้วย ผมก็ไม่รู้ว่าช่างมีประสบการ์ณในการแกะ Huawei Mate7 ไหม หรือ จะ เป็นกะตัวหน้าจอชุดที่ผมซื้อมาเปลี่ยนมันไม่ดีครับตอนทางร้านจีนส่งมาเขาแพ็คมาอย่างดีด้วยกล่องโฟมสองชั้นเลยแกะออกใหม่กิ๊ปแต่เจอช่างแถวบ้านให้เปลี่ยนให้เสร็จออกมารับไม่ได้ ช่างบอกเวลาเปลี่ยนลูกค้าต้องทำใจกับการเปลี่ยน