overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: ระหว่างVGA กับ cpu คุณให้ความ สำคัญกับอะไรมากที่สุดเวลาซื้อคอมใหม่

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

Default ระหว่างVGA กับ cpu คุณให้ความ สำคัญกับอะไรมากที่สุดเวลาซื้อคอมใหม่

ไม่เอาคำตอบที่ว่า ไม่มีcpu ก็บูตเครื่องไม่ได้นะ

ผมให้ VGA ครับเพราะงานหรือพวกมัลติมีเดีย สมัยนี้ VGA มีผลอย่างมาก ใช้ทำงานได้หลากหลายกว่าเยอะ ต่อให้มีcpu แรงๆแต่การ์ดจอห่วยๆ ผมรู้สึกว่ามันทำให้เครื่องอืดลงมากว่ามี VGA ดีๆอยู่ในเครื่องคิดว่าไงกันครับ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

ถ้า อย่างแรก เลยผมว่า คงต้อง

cpu ละครับ คิคิ/*

OverclockZone Member darkface's Avatar

CPU แน่นอนครับ เพราะต่อให้มี vga เทพๆ ก็ไร้ค่าถ้า cpu เมื่อ 7 ปีที่แล้ว

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

CPU 30
    VGA 70

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

ให้ความสำคัญเท่าๆกันครับ

เพราะถ้าโดดไปอันใดอันนึง อันต่ำกว่ามันก็ดึงลงมาอยู่ดี

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ว่าไงก็ว่ากันครับ จะได้ไม่เถียงกันครับ ผมซื้อได้หมดครับ ใช้ได้หมดด้วยครับ ขอให้ไม่ค้างไม่แฮ้งไม่จอฟ้า ก็บุญแล้วครับ ไม่ว่าจะ CPU หรือ VGA

เอิ้กๆๆ
    Last edited by wikorn; 1 Dec 2008 at 22:34:54.

OverclockZone Member socool2550's Avatar
    อ.หัวหิน,จ.ประจวบคีรีขันธ์

สำหรับผม CPU ก่อน VGA ไว้ที่หลัง

ต้องเลือก CPU ที่รองรับความต้องการใช้ คอมฯของเรา

ถ้าคนที่เลือก VGA มันก็สำคัญอีกแบบ
    สำหรับท่านที่ทำการเกี่ยวกับกราฟิก หรืองานที่ต้องใช้ความละเอียดสูง

แต่สำหรับคนทำงานทั่วไปแล้ว ขอแค่ CPU ดีๆสักตัวที่ตอบสนองทุกการทำงานที่บุคคลส่วนใหญ่ต้องการ
    และไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน
    ใช้แค่ VGA On Board ก็พอแล้ว

สรุป! ทั้ง CPU และ VGA ล้วนมีความสำคัญหมด
    แต่สำคัญกันในแต่ละด้าน แต่ละวัตถุประสงค์ของการใช้งาน
    Last edited by socool2550; 2 Dec 2008 at 00:13:04.

OverclockZone Member Bulgogi's Avatar

ผมว่า อยู่ที่จุดประสงค์การใช้งานอะครับ เล่นเกมหนักๆ ผมก็เอา vga ไว้เป็นอันดับต้นๆ แหะๆ

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

ซื้อมาแล้วเปิดติดก็เป็นใช้ได้

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

ผม CPU 60 VGA 40

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

อย่างเเรกที่ผมคิดคงเป็น CPU ละครับเพราะเป็นหัวใจของคอมพิวเตอร์

OverclockZone Member majesz's Avatar

ผมเลือกบาล๊านส์ๆ แบบแรงๆพอๆกันจะรีดประสิทธิภาพของทั้ง 2 อย่างออกมาได้มากที่สุดครับ

แต่ให้ vga สำคัญกว่านิดนึงเพราะผมเล่นเกม อิอิ CPU 45 : 55 VGA

OverclockZone Member Bichop's Avatar

cpu:vga
    80:20
    สำหรับผม เพราะเล่นแต่เกมส์ Solitaire มันแจกไพ่ไวดี

ต่างวัตถุประสง ต่างความเห็น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ส่วนตัวให้ความสำคัญ VGA สุด
    VGA 60%
    CPU 40%

เพราะ CPU 2.5 GHz นั้น ผมทำให้มันวิ่งฉุด VGA ได้เกิน Speed อยู่แล้วจึงไม่ต้องเอาแรงมากเม่าใหร่ ( ตอนซื้อ )
    แต่ทำให้มันแรงตอนใช้งานแทน เอิ๊กๆ (ต่างจาก VGA กว่าจะ oc ทำให้แรงได้ เหนื่อย)

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

VGA > CPU

OverclockZone Member
    ม.นักกีฬา~บางกะปิ

ถ้าเอามาพิมพ์งาน เล่นเนต เปิดนู้นเปิดนี้ ก็ต้อง CPU หล่ะ ถึงมี 4870x2 ก็ไม่ได้ช่วยให้เปิดเวป เปิดงานได้เร็วๆ พร้อมกัน 35หน้าหรอก

ถ้าเอามาดูหนัง เล่นเกม ก็สำคัญทั้ง คู่ คงให้ CPU 40 VGA 60 ครับ

OverclockZone Member

ของผมจะ50/50คับ คือจะคำนึงถึงทั้งคู่ว่าควรจะเอาอะไรคู่กับอะไรแล้วจึงซื้อคับ แต่ถ้าแบบใช้งานทั่วๆไปก็คงซีพียู70VGA30คับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

vga อะ เอาไว้อวดเพื่อน..
    cpu คนอื่นมองไม่เห็น....555

OverclockZone Member eakcom's Avatar
    พันทิพประตูน้ำ-ภูเก็ต

สมมุติว่า
    CPU Q9550 VGA SPARK GF7100GS
    กับ
    CPU CeleronD430 VGA 4870x2

อิอิ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

cpu 2 หัว อะไรก็ได้ (ลากด้วย)

vga ต้องเลือกดีๆหน่อย

เอาไว้เล่นเกม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks