Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative SBS รุ่น A120, A250 ,A350 ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative SBS รุ่น A120, A250 ,A350 ตัวไหนดีครับ

ตอนแรกตั้งใจจะเอาตัวแพงสุดคือ A350 แต่มีบางคนบอกว่าเสียงแตก ป๋องแป๋ง เลยมอง A250 เห็นมีเชียร์เยอะหน่อย แต่ A120 ก็เห็นมีเชียร์เยอะกว่า เลยงงเอาตัวไหนดีครับ ว่าจะสั่งออนไลน์ไม่มีโอกาสได้ฟังของจริง เอาไว้เล่นเกมส์กับฟังเพลงบ้าง อยากฟังคอมเมน์ท่านที่ใช้ ๆ รุ่นพวกนี้อยู่ ขอบคุณครับ

Comment

โทษทีครับ ตั้งผิดห้อง แจ้งย้ายแล้วครับ

Comment

A250 ล่ะกัน

ดอก sat A120 ผมว่ามันดูหน่อมแน้มไปหน่อย คุณค่าทางตาก็สำมะคัญนะเออ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          A250 ล่ะกัน

ดอก sat A120 ผมว่ามันดูหน่อมแน้มไปหน่อย คุณค่าทางตาก็สำมะคัญนะเออ
          ขอถามหน่อยท่านหรอย
          A250 กับ ช้างน้อย ดูหนัง - ฟังเพลงพวก EDM เป็นท่านเลือกตัวไหน หรือมีตัวอื่นดีกว่าในงบ 1000 ไหมท่าน

Comment

EDM ต้องการเบสที่เก็บตัวเร็ว น้ำหนักปานกลาง แต่ไม่บวม งบพันหายากมากๆคับ - -

A250 น่ะเหละ

Comment

ขอนอกเรื่องนะครับ ผมเคยใช้ x3 เมื่อนานมาแล้ว วันนี้ไปซีค่อนบางแค แล้วมีโอกาสได้ลองฟัง Microlab X3 ผมรู้สึกเหมือนเสียงซับเบสดอกลำโพงกระพือ มันเป็นปกติของมันใช่ไหมครับ

Comment

น่าจะสาเหตุเดิมเหละคับ ตอนแรกๆผลิตของดีๆมาเพื่อตีตลาด สร้างความน่าเชื่อถือและชื่อเสียง

พอคนเริ่มติดแบรนด์ ก็เริ่มคุ้ยขยะหลังโรงงานมาประกอบขาย เยอะแยะเลย จากประสบการณ์ที่ซื้อๆขายๆมามากมาย มือถือ,คอมพ์,เราเตอร์ บลาๆ

ตอนจับ E3350 ล๊อตแรก เสียงโครตดีคับ ไม่เคยเจอเบส 2.1 ตัวใหนที่ฟังเพลงใด้สนุกเท่านี้ แต่ดอก sat ไม่ใหวแหลมจัดไปหน่อย เลยขายทิ้งไป

ต่อมาคิดถึง เลยสอยกลับมาอีกที คราวนี้เป็นล๊อตใหม่ ดอก sat น่าจะยังอะไหล่ชุดเดิม เพราะเสียงแทบไม่เปลี่ยน แต่เบสนี่เหมือนคาเวียกับปลาทูเลย คนละเรื่อง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  แต่เบสนี่เหมือนคาเวียกับปลาทูเลย คนละเรื่อง
                  คืออร่อยเหมือนปลาทูใช่มั้ยครับท่านหรอย

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                    คืออร่อยเหมือนปลาทูใช่มั้ยครับท่านหรอย
                    ยกตัวอย่างไปงั้นล่ะฮะ คาเวียรสชาติไงไม่รู้ไม่เคยใด้กิน กินแต่ปลาทู 555

Comment

ยกตัวอย่างไปงั้นล่ะฮะ คาเวียรสชาติไงไม่รู้ไม่เคยใด้กิน กินแต่ปลาทู 555
                      เค็ม..............

Comment

Working...
                      X