Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ดีรุ่นนี้เวิคป่าว???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ดีรุ่นนี้เวิคป่าว???

คือไม่เคยศึกษาเรื่องนี้เลยหนะครับ ไม่รู้จะต้องดูเรื่องอะไรบ้างเห็นมันลด 50% เลยสนใจ

LCD 32 นิ้ว

ความสว่าง 500cd/m^2

ความคมชัด 1500:1

HDMIx2

ยี่ห้อ ALPHA 9995 บาท น่าสนปะครับ

กะจะเอามาต่อคอม/สลับดูทีวี

ราคาน่าสนดีอะ แต่เป็นเรายังไม่ค่อยกล้าซื้อ

Comment

ดูที่ศูนย์ประกันก่อนเลย หรือว่าจะซ่อมร้านธรรมดาก็ว่ากันไป

Comment

เอายี่ห้อที่ มีชื่อหน่อยดีกว่าไหม
        สงสัยไหม ทำไมมันลด 50%

Comment

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=48118

อ่าน Review ดูเองนะครับ
          สำหรับผมก้อว่าสนใจดีนะครับ ถูกได้ใจจริงๆ แต่ยังไม่อยากเป็นหนี้ครับ อิอิ

Comment

เคยไปเห็นที่โลตัสพระราม 3 ครับ

เห็นวางอยู่ตอนแรกสนใจเหมือนกัน

แต่ตอนเห็นมันดันวางอยู่ข้างๆ จอ Samsung 29นิ้ว จอแบนธรรมดา 6000กว่าบาท

รู้สึกเลยว่า จอตัว ALPHA ภาพไม่ชัดเลย ความคมสู้จอตู้ไม่ได้เลย สีจืดๆ ภาพออกเบลอๆ อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ทีแรกผมก็สนใจเพราะราคามันนี่แหละ พอเทียบกับ Samsung ข้างๆดูแล้ว แฟนผมส่ายหน้าไม่เอาเลย

คือผมอยากจะบอกว่า อย่าเห็นแก่ของถูกนะครับ มันถูกจนผมกลัวที่จะซื้อเลย จริงๆ จอ LCD 32 นิ้ว ยี่ห้อยื่น ยืนพื้นกันหมื่นปลายๆทั้งนั้น

ผมกลัวว่าซื้อมาใช้ไม่นาน มันจะมีปัญหาถยอยกันมาเรื่อยๆ เดี๋ยวเป็นนู่นเดี๋ยวเป็นนี่ สุดท้ายก็พัง

Comment

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ น่าคิดเหมือนกันทำไมถูกอย่างงี้

Comment

Working...
              X