Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับคนที่กำลังมองหา Q6600 ถูก ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันก็เหมือน C2D E8400 ในชื่อ Xeon E3110 แหละ

Comment

E8400 หรือ Q6600 ??? งง ตกลงเจ้านี้มันเทียบกับตัวไหนหว่า อืมแต่สงสัีย P5N-EM ของข้าำพเจ้าจะใส่ไม่ได้

Comment

.. น่าสนใจ อย่างแรง

Comment

เจ๋งครับท่าน

Comment

Originally posted by ARES View Post
            ดีแล้วครับรอบคอบดี บางคนไม่เทสเลยเห็นมากับตาสงสารแทน ตอนผมซื้อเทสนานมาก เพราะหาเดดไม่เจอซักที -*-

กลับบ้านมานั่งหาต่ออยู่หลายวันก็ไม่เจออีก สรุปก็ตัวเดียวผ่าน

สีสรรส่วนตัวผมว่าโอเคแล้วล่ะ ดีกว่าเจนที่ออกมาก่อนหน้านี้มากๆแล้ว เทียบกันก็เห็นชัด

แต่จริงๆแล้วตามเสป็คเทียบ NTSC color gamut มันได้แค่ 70% นิดๆเองครับ ขนาดว่าโอเคมากแล้วยังได้แค่นี้ แสดงว่าเจนก่อนหน้าสีเพี้ยนกันเยอะมาก

ถ้าจอดีแล้ว เซตอะไรๆเป็นแล้ว แต่สียังไม่สวย ก็การ์ดจอแล้วครับแบบนี้ฟันธงกันไปเลย

แต่จริงๆผมว่าไฟล์ที่เอามาเล่นสำคัญนะ จอ res สูงขนาดนี้บิทเรตเห็นผลเยอะ หลังๆนี้พวกอนิเมะผมเก็บแต่ DVD ISO โซน 2 แล้วครับ ไม่ก็ BD ไปเลย พวก MKV AVI พวกที่ RIP มาผมเมินไปนานแล้ว

แนะนำตัวนี้อีกตัวครับถ้าอยากได้สีดีจริงๆ มันเอาไว้ Calibate ค่าสีจอโดยเฉพาะเลยครับ พวกเล่นกล้องหรือทำงานเกี่ยวกับภาพหรืองานพิมพ์เขาจะมีใช้กันอยู่แล้ว แล้วเค้าก็จะ Calibrate กันทุกๆ 2 สัปดาห์อยู่แล้วครับ เพราะของทุกอย่างมันก็มีเรื่องของการเสื่อมสภาพด้วย

ก็ลองดูตัวที่มันราคาไม่แพงมากก็พอมีครับ หาได้ตามร้านขายกล้อง ถ้าเอาตัวๆดีมากลัวมันจะแพงกว่าจอ = = หรือถ้าเน้นประหยัดก็ทำตามนี้ครับ

http://dong2002.multiply.com/reviews/item/15

มาตราฐานขั้นตอนมันขนาดนี้ ก็เหนื่อยจะพูด จำเป็นต้องปล่อยสาวกเขางมงายกับไสยศาสตร์กันต่อไป บางทีก็คิดว่าดูหนังก็จะไปเครียดอะไรมากมาย ชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นไปตามใจคนดูไปแล้วกัน

ขออภัย จขกท.ด้วยครับที่คอมเม้นไม่เกี่ยวกับกระทู้ ถือว่าดันกระทู้ไปในตัวแล้วกันนะครับ = =
            ไม่เป็นไรครับ ความรู้ จด ๆ

Comment

xeon น่าจะทนความร้อนกว่าตัวธรรมดานิดหน่อย

Comment

น่าสนแหะ

Comment

Working...
                X